સકારાત્મક માનસિકતા સાથે 2022 નું સ્વાગત કરો

માત્ર બે વર્ષમાં જ આપણું જીવન ઘણું બદલાઈ ગયું! પરંતુ, શું રોગચાળાએ આપણું જીવન ખરાબ માટે કે વધુ સારા માટે બદલ્યું? કેટલાકે નવા શોખ અપનાવ્યા જ્યારે કેટલાકે બધી આશા ગુમાવી દીધી. કેટલાકે પોતાનામાં છુપાયેલી પ્રતિભાને શોધી કાઢી જ્યારે કેટલાક ડિપ્રેશનમાં આવી ગયા. તેઓ કહે છે કે મુશ્કેલ સમયમાંથી, મુશ્કેલ પાઠ, વ્યક્તિગત વિકાસ અને શીખવાની તકો ઉભરી આવે છે. તે આપણું વલણ અને અભિગમ છે જે ભવિષ્યને ઘડશે. શું આપણે 2022ને ડર સાથે જોઈશું કે સકારાત્મક માનસિકતા સાથે?
સકારાત્મક માનસિકતા કેળવવા માટે તમારે જીવનના સરળ આનંદમાંથી મળતા સુખ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની જરૂર છે. વૈજ્ઞાનિક પુરાવા સૂચવે છે કે ખુશ રહેવાથી સારા સ્વાસ્થ્યને પ્રોત્સાહન મળે છે જે તાણ સામે લડવામાં મદદ કરે છે, આપણી રોગપ્રતિકારક શક્તિમાં વધારો કરે છે, આપણા હૃદયનું રક્ષણ કરે છે અને દુખાવો અને પીડા ઘટાડે છે અને તે આપણા આયુષ્યમાં પણ વધારો કરી શકે છે!
આપણે વિચારીએ છીએ કે સફળતા આપણને ખુશ કરે છે, પરંતુ તે તદ્દન ઊલટું છે – ખુશ રહેવું આપણને જીવનના તમામ પ્રયાસોમાં વધુ સફળ બનાવે છે. પારસી ધર્મમાં પણ ઉષ્ટા અથવા સુખ પર ભાર મૂકવામાં આવે છે અને સુખ સકારાત્મક, ઉત્પાદક અને હેતુપૂર્ણ જીવન જીવવાથી થાય છે. વધુમાં, બીજાઓને ખુશ કરવાથી આપણે વધુ ખુશ થઈ શકીએ છીએ!
ખુશ રહેવાનો સમય હવે છે નહીં તો ક્યારેય નહીં! આપણે બધાએ યોગ્ય સમયની રાહ જોવામાં આપણું જીવન બગાડયા વિના વિશ્વાસની તે છલાંગ લગાવવાની જરૂર છે. નવી કુશળતા, નવી ભાષાઓ, નવી વાનગીઓ, નવી હસ્તકલા, નવી રમતો અને નવી સંસ્કૃતિઓ શીખવી એ જીવનનો એક મહાન આનંદ છે. જો તમે તમારી નોકરી અથવા વ્યવસાય અથવા સંબંધથી નાખુશ છો, તો હવે બદલવાનો સમય છે! વર્ષ 2020 અને 2021 એ આપણને શીખવ્યું છે કે જીવન ટૂંકું અને અણધાર્યું છે. તો હવે બદલાવ કરો!
પ્રતિકૂળતા ફક્ત અદૃશ્ય થઈ જતી નથી, પરંતુ તે આખરે સમાપ્ત થાય છે. આજે તમે જે મુસીબતોનો સામનો કરી રહ્યા છો તેનો પણ અંત આવશે. આપણે કોઈ પ્રિયજન પણ ગુમાવી શકીએ છીએ. આપણે નોકરી ગુમાવી શકીએ છીએ. પરંતુ, એક વસ્તુ જે આપણે ગુમાવી શકતા નથી તે છે આશા – સારી આવતીકાલની આશા! 2021 થી 2022 સુધી અમારી દિવાલ અથવા ડેસ્ક કેલેન્ડરને બદલવાથી જાદુઈ રીતે કોવિડ-19 રોગચાળો અદૃશ્ય થઈ જશે નહીં, પરંતુ તે ચોક્કસપણે સમાપ્ત થશે. આપણે એ જાણીને શક્તિ મેળવી શકીએ છીએ કે કંઈ પણ કાયમ રહેતું નથી!
પ્રથમ તમારી કાળજી લેવાનું શીખો – કંઈપણ અથવા અન્ય કોઈની પહેલાં. કટોકટીના સમયમાં, કુટુંબ અથવા મિત્રો તમારા માર્ગદર્શન અને સમર્થન માટે તમારી તરફ જોઈ શકે છે. પરંતુ જો તમે શારીરિક, માનસિક અને ભાવનાત્મક રીતે સક્ષમ હશો તો જ તમે મદદ કરી શકશો. આપણે સુપર-માનવ નથી અને આપણે બધાને આરામ અને મનોરંજનની જરૂર છે. જ્યાં સુધી તમે રિફ્યુઅલ ન થાવ ત્યાં સુધી તમારી ફ્લાઇટ દરરોજ ઉપડશે નહીં.
જ્યારે અમે 2022 માં નવું વર્ષ શરૂ કરીએ છીએ, ત્યારે તમે દરેક ફ્લાઇટમાં સાંભળો છો અને વાંચો છો તે સૂચના યાદ રાખવાની જરૂર છે કે, જો કોઈ કટોકટીની પરિસ્થિતિ આવે તો તમારે તમારી આસપાસના લોકોને મદદ કરવાનો પ્રયાસ કરતા પહેલા, તમારે તમારા પોતાના ઓક્સિજન માસ્ક પહેરવાની જરૂર છે.

Leave a Reply

*