જમશેદી નવરોઝ મુબારક

વ્હાલાં વાચકો,
20મી અને 21મી માર્ચે શુભ જમશેદી નવરોઝને આવકારવા માટે આપણે તૈયાર છીએ, આપણે 2021 તરફ પાછું વળીને જોઈએ છીએ… ત્યારે કોરોના વાયરસે માનવતામાંથી જીવલેણ હુમલો કરવાનું પૂર્ણ કર્યું નહોતુંં આપણે કંઈ કરી શકતા નહોતા, રોગચાળો હજી સમાપ્ત નથી થયો પરંતુ તે સારી રીતે બહારી નીકળી રહ્યો છે એ જોઈ ખરેખર આપણે રાહતનો શ્ર્વાસ લીધો છે.
આપણે સૂર્યના સ્થાનિક સમપ્રકાશીયને સલામ કરીએ છીએ – જીવંત વસંત ઋતુનો આશ્રયદાતા. આ વર્ષે, આપણે વસંતના તહેવાર કરતાં ઘણું વધારે ઉજવી રહ્યા છીએ, ભલે સામાન્યતાના કેટલાક ચિહ્નો ધીમે ધીમે આપણા જીવનમાં ફરી વળે છે… આપણને યાદ અપાવે છે કે રોગચાળો આવ્યો તે પહેલાં વસ્તુઓ કેવી હતી, આપણને જે લાંબા સંઘર્ષ કરવા પડયા હતા. આપણી હારેલી લડાઈઓ, આપણી જીતેલી લડાઈઓ આ બધું હોવા છતાં આપણે કેવી રીતે આગળ વધતા શીખ્યા. આ સત્યોએ જ આ વિશેષ અંકના વિષયને પ્રેરણા આપી છે – તમામ અવરોધો સામે જીવનની ઉજવણી – કૃતજ્ઞતા, વિશ્ર્વાસ અને કરુણા સાથે.

આ સમયનો સૌથી મોટો પાઠ, તે આપણાથી છટકી ન જવો જોઈએ, જીવનની નાજુકતાનો અહેસાસ થાય છે અને જીવનની દરેક ક્ષણને કેવી રીતે ઉજવવી તે જાણતા હોય છે, જાણે તે પોતે જ એક પ્રસંગ હોય. અને ફક્ત તેમાં જ, આપણે ન્યાય કર્યો હોય, માત્ર અસ્તિત્વમાં કે જીવનમાં ટકી રહેવા માટે જ નહીં, પરંતુ તેજસ્વી રીતે ખીલ્યા હોત, જેમ કે આપણે ઈચ્છીએ છીએ, સશક્તિકરણ, વિશ્ર્વાસ અને આશા સાથે આપણે ધીમે ધીમે કોવિડ-મુક્ત વિશ્ર્વમાં જીવવા માટે પાછા વળીએ છીએ.
અમે આશા રાખીએ છીએ કે તમે આપણા ખાસ જમશેદી નવરોઝ અંકનો આનંદ માણશો, જે વસંતઋતુની શરૂઆતમાં હકારાત્મકતા, કૃતજ્ઞતા અને આશાને પ્રેરિત કરવા માટે તૈયાર કરવામાં આવ્યો છે. આ પડકારજનક સમયમાં અમારી સાથે ઊભા રહેવા અને અમને ટેકો આપવા બદલ અમે અમારા જાહેરાતકર્તાઓનો હૃદયપૂર્વક આભાર માનીએ છીએ, અને અમે અમારા શુભચિંતકો અને ભારત અને વિશ્ર્વભરના વાચકોની સતત વધતી જતી ખુશ જનજાતિના હંમેશા આભારી છીએ! અમને લખવાનું ચાલુ રાખો અને તમારો પ્રતિસાદ શેર કરો.
ટીમ પારસી ટાઈમ્સ તમને બધાને જમશેદી નવરોઝ મુબારકની શુભેચ્છા પાઠવે છે! સુરક્ષિત રહો, સુખી રહો!
– અનાહિતા

Leave a Reply

*