નેક પારસીઓ તરફથી નવસારીના નસેસલારોને નવું ઘર ભેટ

નવસારીમાં છેલ્લા 25 વર્ષથી નસેસલાર (ખાંધિયા) તરીકે ફરજ બજાવતા અસ્પી ફિરોઝ ઘડિયાલી ગયા વર્ષે તેમના ભાઈ સરોષ સાથે બેઘર થઈ ગયા હતા, જેઓ તેમની સાથે રહે છે અને જીવનનિર્વાહ માટે ફ્રિજ અને એર-કંડિશનરનું સમારકામ કરે છે – ઉંમર અને ઘસારાને કારણે જૂનું થયેલ માળખું વધુ સમય સુધી ટકી રહેવા અસમર્થ હતું અને તે તૂટી પડયું હતું.
કોઈ મદદ વિના થોડા મહિનાઓ વીતી ગયા, ત્યારે નવસારીના નેક પારસી – રોહિન એદલ કાંગા અને ખુરશેદ હોમી દેસાઈ (ટ્રસ્ટી, નવસારી આતશબેહરામ) – સ્નાતક ભાઈઓ માટે નવું ઘર બનાવવા આગળ આવ્યા.
આ હેતુ માટે અંગત રીતે દાન આપવા ઉપરાંત, રોહિન કાંગા અને ખુરશેદ દેસાઈએ પણ અસ્પી ઘડિયાલી વતી અરજીનો મુસદ્દો તૈયાર કરીને અને તેને સોશિયલ મીડિયા પર સર્ક્યુલેટ કરીને આ પ્રોજેકટ માટે ભંડોળની પહેલ કરી. ટૂંક સમયમાં, તેમને સમુદાયના સભ્યો તરફથી અસંખ્ય સકારાત્મક પ્રતિસાદ મળ્યા જેઓ ઘડિયાલીઓ માટે ઘર પુન:સ્થાપિત કરવા માટે યોગદાન આપવા અને મદદ કરવા માંગતા હતા.
આમાં વ્યક્તિઓ, એજન્સીઓ, ટ્રસ્ટો તેમજ સપ્લાયર્સનો સમાવેશ થાય છે જેઓ ખર્ચના ધોરણે સામગ્રી પ્રદાન કરે છે, માત્ર નવસારીથી જ નહીં, પરંતુ સમગ્ર દેશમાં, ભાર્ગસથ સમિતિ – આતશબેહરામ ટ્રસ્ટ તરફથી મોટી મદદ મળી રહી છે; શેરનાઝ કામા (દિલ્હી); નરીમાન ફેમિલી ટ્રસ્ટ (દિલ્હી); બહાદુરજી ફેમિલી ટ્રસ્ટ (ચેન્નઈ); અને મહેર સરકારી-રબાડી (બોમ્બે). તમામ ઉદાર દાતાઓના સામૂહિક યોગદાનથી ઘડિયાલી ભાઈઓ માટે ગ્રાઉન્ડ ફ્લોર વત્તા બે માળના નવા ઘરના પુન:નિર્માણની સુવિધા મળી.
પારસી ટાઈમ્સ સાથે વાત કરતા, આભારી અસ્પી ઘડિયાલીએ શેર કર્યું, હજી સુધી હું સમજી શક્યો નથી કે વસ્તુઓ કેવી રીતે શક્ય બની, ભંડોળ આવ્યું અને માત્ર ચારથી પાંચ મહિનામાં મારું ઘર ફરીથી બનાવવામાં આવ્યું! આ માટે હું રોહિન કાંગા, ખુરશેદ દેસાઈ તેમજ કોઈપણ રીતે યોગદાન આપનાર દરેકનો ખૂબ આભારી છું.
આ પ્રોજેકટ માટે મને પસંદ કરવા બદલ હું દાદાર અહુરા મઝદાનો આભારી છું. અસ્પીને મદદ કરવા અને અમારા પર વિશ્વાસ કરવા બદલ હું મારા બધા હમદિનોનો પણ આભાર માનું છું, રોહિન કાંગાએ કહ્યું, જેમણે આ સારું કાર્ય કરવામાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવી હતી. સમુદાયને એક મહત્વપૂર્ણ સંદેશ મોકલતા, નવસારી આતશબેહરામના ટ્રસ્ટી ખુરશેદ દેસાઈએ ઉમેર્યું કે રોહિન સાથે કામ કરવાનો અનુભવ ઘણો સારો હતો. આ પ્લેટફોર્મ દ્વારા, હું મારા તમામ પારસી સાથીઓને નવસારી આતશબેહરામની આસપાસની સ્થાવર મિલકતોને સાચવવા વિનંતી કરીશ. હું સાથી પારસીઓને વિનંતી કરું છું કે જો શક્ય હોય તો આતશબેહરામની આસપાસ મિલકત ખરીદો.

Leave a Reply

*