સ્ટીલ સિટી જમશેદપુર 183મો ફાઉન્ડર ડે ઉજવ્યો

3 માર્ચ, 2022 ના રોજ, સ્ટીલ સિટી તરીકે ઓળખાતા જમશેદપુરે તેનો ભવ્ય 183મો સ્થાપક દિવસ ઉજવ્યો હતો.
ટાટા જૂથના સ્થાપક જમશેદજી નસરવાનજી ટાટાની જન્મજયંતિ નિમિત્તે એક ચમકદાર શ્રદ્ધાંજલિ આપવામાં આવી હતી.
આ ઉજવણી સ્થાપકના વિઝનને યાદ કરે છે, જેમના નામ પરથી સ્ટીલ સિટીનું નામ રાખવામાં આવ્યું હતું, લગભગ એક સદી પહેલા. આ વર્ષની ઉજવણીની થીમ હતી: ‘Life@TataSteel – Build The Tomorrow You Deserve’

ઉજવણીની શરૂઆત ટાટા સન્સના ચેરમેન, નટરાજન ચંદ્રશેખરને, સ્થાપકને શ્રદ્ધાંજલિ અર્પણ કરીને અને પછી 2જી માર્ચ, 2022ના રોજ, રિમોટની એક ક્લિક સાથે જ્યુબિલી પાર્કની રોશનીનું ઉદ્ઘાટન કરીને કાર્યક્રમની શરૂઆત કરી હતી. જ્યુબિલી પાર્કને વ્યાપક રીતે સુશોભિત કરવાને બદલે, રહેણાંક વિસ્તારોમાં ઐતિહાસિક બાંધકામો, ટ્રાફિક આઈલેન્ડ અને નાના ઉદ્યાનોને સુશોભિત કરવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં આવ્યું હતું. જ્યુબિલીની અંદર ચાર સૌર વૃક્ષો સ્થાપિત કરવામાં આવ્યા હતા.
આ પાર્કે વર્ષ માટે લાઇટિંગ ફંક્શનને ઉર્જા-તટસ્થ બનાવ્યું. શહેરના કમાન્ડ એરિયામાં 30થી વધુ અને માર્ક સ્પોટ, જેમાં હેરિટેજ ઈમારતો, પૂજા સ્થાનો અને ચારેબાજુ એક ચમકદાર દેખાવ ઉભરી આવ્યો હતો.
જમશેદપુર વર્ક્સની અંદર સ્ટીલેનિયમ હોલમાં એક પ્રદર્શનનું પણ 3જી માર્ચ, 2022ના રોજ ઉદ્ઘાટન કરવામાં આવ્યું હતું. જ્યારે જ્યુબિલી પાર્કની અંદર 2જી થી 4મી માર્ચ દરમિયાન લાઇટિંગ કરવામાં આવી હતી, ત્યારે શહેરના સીમાચિહ્ન પર લાઇટ ડેકોર પોઈન્ટ 6મી માર્ચ, 2022 સુધી રહેશે.

Leave a Reply

*