એમ્પાવરિંગ મોબેદસ ટ્રસ્ટ શરૂ કરવામાં આવ્યું

23મી એપ્રિલ, 2022ના રોજ, એમ્પાવરિંગ મોબેદસની ડાયનેમિક ટીમે દાદર અથોરનાન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ખાતે ધ એમ્પાવરિંગ મોબદસ ટ્રસ્ટને સત્તાવાર રીતે લોન્ચ કરવા માટે તેનો ઉદઘાટન સમારોહ યોજ્યો હતો.
સવારે જશન સાથે શુભ શરૂઆત કરીને, મદ્રેસાના વિદ્યાર્થીઓ દ્વારા રજૂ કરાયેલ, કાર્યક્રમ ડીએઆઈ હોલમાં યોજાયો હતો જે સંપૂર્ણ રીતે મોબેદ, મદ્રેસાના બાળકોના માતા-પિતા, અસંખ્ય અગિયારીઓના પંથકીઓ, વિવિધ સંસાધન વ્યવસાયિકો, જેમણે તાલીમ કાર્યક્રમો યોજીને તેમની અમૂલ્ય સેવાઓ ઈએમ, દાતાઓ અને ઈએમ ટીમ માટે વહેંચી હતી.
ઉદવાડાના વડા દસ્તુરજી ખુરશેદ દસ્તુર, નવસારીના વડા દસ્તુરજી કેકી રાવજી (મહેરજી રાણા), ડબ્લ્યુઝેડઓ ટ્રસ્ટ ફંડના અધ્યક્ષ અને ઈએમના સ્થાપક – દિનશા તંબોલી, જેઓ સતત પ્રેરક બળ છે; અને ડીએઆઈના પ્રિન્સીપાલ – એરવદ (ડો.) રામિયાર કરંજિયા જેઓ કાર્યક્રમમાં હાજર રહી કાર્યક્રમની શોભા વધારી હતી.
આ કાર્યક્રમનું આયોજન રૂસ્તમ ફરામના અગિયારીના મેનેજર એરવદ કૈઝાદ કરકરિયાએ ટીમ ઈએમ સભ્ય એરવદ હોરમઝ દાદાચાનજી, મીઠાઈવાલા અગિયારીના પંથકીની આગેવાની હેઠળ હમબંદગી સાથે શરૂઆત કરી. દિનશા તંબોલીએ ઈએમ જેે બિનાઇફર સાહુકારના મગજનું બાળક હતું તે વિશે વાત કરી, અને 2017માં શરૂ થયેલા તેના નવા તબક્કાથી તેની વર્તમાન દિવસની હાજરી સુધીની સફર તેમણે શેર કરી, અને તે કેવી રીતે અધિકૃત રીતે નોંધાયેલ ટ્રસ્ટ બોડી તરીકે મોટા પ્રમાણમાં વિકસિત થયું અને માન્યતા પ્રાપ્ત કરી. દસ્તુરજી ખુરશેદ દસ્તુરે પ્રથમ દિવસથી જ ઈએમના વિચારમાં તેમની મજબૂત માન્યતા વિશે વાત કરી હતી. તેમણે કહ્યું કે તેઓ તેનું સમર્થન કરે છે કારણ કે તેઓ એ હકીકતને સમર્થન આપે છે કે પ્રાર્થના સમારોહ અને ધાર્મિક વિધિઓ કરવી એ મોબેદોની પ્રાથમિક ફરજ છે, પરંતુ તેમ છતાં, તેમનો સર્વાંગી વિકાસ એકંદર પ્રગતિ અને વિકાસ માટે મહત્વપૂર્ણ હતો. દસ્તુરજી મહેરજીરાણા કેકી રાવજીએ પ્રાર્થના અને ધાર્મિક વિધિઓના તેમના દાયકાઓના વિશાળ અનુભવની વાત કરી અને આપણી પ્રાર્થનામાં શબ્દોના સાચા ઉચ્ચારણ પર ભાર મૂક્યો. એરવદ ડો. રામિયાર કરંજિયાએ કેવી રીતે ડીએઆઈ અને ઈએમ એ વિવિધ પ્રસંગોએ સહયોગ કર્યો છે અને ભવિષ્ય માટે વધુ સારી અને સ્માર્ટ પેઢીના મોબેદોને પ્રોત્સાહિત કરવા માટે મદ્રેસાના બાળકો માટે તાલીમ કાર્યક્રમો હાથ ધર્યા છે તે વિશે વાત કરી.
કાઉન્સેલર અને સ્થાપક ઈએમ સભ્ય બીનાઈફર સાહુકરે આભારવિધિ વક્તવ્ય આપ્યું હતું અને કાર્યક્રમના તમામ સંસાધન વ્યાવસાયિકો, દાતાઓ, સમર્થકો અને સહભાગીઓનો આભાર વ્યક્ત કર્યો હતો. પારસી રાષ્ટ્રગીત – છૈયે હમે જરથોસ્તી અને રાષ્ટ્રગીત – જન ગણ મનના પ્રસ્તુતિ સાથે ફંક્શન સમાપ્ત થયું, ત્યારબાદ કેટરર જીમી ગાદીવાલાનું ભોજન પીરસવામાં આવ્યું.
ઈએમની સ્થાપના સમુદાય અને આપણી શ્રદ્ધા વચ્ચે સેતુ બનાવવાના મુખ્ય ઉદ્દેશ્ય સાથે કરવામાં આવી હતી, મોબેદો ને આવતીકાલના નેતા બનવા માટે સક્ષમ બનાવવા જેઓ પડકારજનક સમયનો સામનો કરી રહેલા સમુદાયના સભ્યો સાથે જોડાશે અને તેમને કાઉન્સેલિંગ, પ્રાર્થના અને અમારા વિશ્વાસ અને ગાઢ જોડાણ સાથે માર્ગદર્શન આપશે.

– એરવદ ફિરદૌસ આર. પાવરી

Leave a Reply

*