બ્રાન્ડ ગોદરેજ લોક્સ યુવાઓ માટે પોતાનો ઈતિહાસ જાણવા રજૂ કરે છે અમર ચિત્ર કથા

પ્રખ્યાત ગોદરેજ પરિવારે અમર ચિત્ર કથા (એસીકે) દ્વારા તેમનો ઇતિહાસ શેર કરીને યુવા વર્ગ સાથે બ્રાન્ડ રિકોલ વધારવાનું પસંદ કર્યું છે કોમિક્સ અને ગ્રાફિક નવલકથાઓના પ્રકાશનના રાજા જેમણે લાખો બાળકોને સારી રીતે ચિત્રિત કોમિક્સ દ્વારા ભારતીય ઇતિહાસ અને પૌરાણિક કથાઓથી પરિચિત થવાની પ્રેરણા આપી છે.
73 વર્ષીય જમશેદ એન ગોદરેજ, ગોદરેજ એન્ડ બોયસના ચેરમેન અને એમડી, શેર કરે છે કે પડકાર નાના પ્રેક્ષકો અને બાળકો સુધી પહોંચવાનો હતો કે જેઓ કદાચ ગોદરેજ બ્રાન્ડ સાથે બહુ ઓછો સંબંધ ધરાવતા હોય. અમે જોઈ રહ્યા હતા કે અમે બાળકો અને યુવાન વયસ્કો સુધી કેવી રીતે પહોંચી શકીએ જેથી કરીને અમે ગોદરેજની વાર્તા શેર કરી શકીએ, કારણ કે તેઓ આ બ્રાન્ડ સાથે એટલા સંકળાયેલા નથી. તેમના સુધી પહોંચવાનો એક રસ્તો હતો કોમિક પુસ્તક, જ્યાં તમે વર્ણનાત્મક લેખનનો ઉપયોગ કરી શકો છો અને ચિત્રો સાથે વાર્તા કહી શકો છો. અમને લાગ્યું કે નવી પેઢી સુધી પહોંચવા માટે તે ખૂબ જ અસરકારક માર્ગ છે.
એસીકે અગાઉ જમશેદજી ટાટા, જેઆરડી ટાટા અને ઘનશ્યામ દાસ બિરલા જેવા અન્ય ઔદ્યોગિક દિગ્ગજોના કોમિક પુસ્તકો પ્રકાશિત કર્યા છે. ગોદરેજ પરિવારના કિસ્સામાં, કોમિક બુક તેના સ્થાપકો – ભાઈઓ અરદેશીર અને પીરોજશા વિશે છે, જેમણે ગોદરેજ સામ્રાજ્યની સ્થાપનામાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવી હતી. તે ગુજરાતના ભરૂચથી મુંબઈના ખળભળાટવાળા શહેરમાં પરિવારના સ્થળાંતર દ્વારા ગોદરેજના ઇતિહાસને શોધી કાઢે છે.
તે શેર કરે છે કે કેવી રીતે બોમ્બે ગેઝેટમાં શહેરમાં તાળા તોડનારાઓની ટોળકી વિશેની એક નાનકડા સમાચાર અરદેશર ગોદરેજને મજબૂત તાળાઓ બનાવવાના વ્યવસાયમાં પ્રવેશવા પ્રેરિત કરે છે. તેમના પરોપકારી અને કૌટુંબિક મિત્ર, મેરવાનજી કામા – જેમના ભત્રીજા, બોયસ, જેના પછી કંપનીનું નામ બદલીને ગોદરેજ એન્ડ બોયસ કરવામાં આવ્યું હતું તેની આર્થિક મદદથી, અરદેશીર સાથે જોડાયા પરંતુ લાંબા સમય સુધી કામ ન કર્યું – અને રૂ. 80,000 ની લોન, તેમણે એક શેડ ભાડે રાખ્યો. લાલબાગમાં, ગુજરાત અને મલબારમાંથી એક ડઝન કામદારોને નોકરીએ રાખ્યા, એક નાનું સ્ટીમ એન્જિન ખરીદ્યું અને 1897માં તાળાઓ બનાવવાનું શરૂ કર્યું.
એસીકે શરૂઆતમાં 500 નકલોની નાની પ્રિન્ટ સાથે શરૂ કરી રહ્યું છે પરંતુ તેના ડિજિટલ સંસ્કરણમાંથી મોટી સંખ્યામાં આવવાની અપેક્ષા રાખે છે.

Leave a Reply

*