યઝદના ધબકતા હૃદયને જોવા માટે પ્રવાસીઓ માટે નવો રૂટ રજૂ કરવામાં આવ્યો

24મી મે, 2022ના રોજ, તેહરાનમાં સ્થિત યઝદના પર્યટન સત્તાવાળાઓએ અસંખ્ય પ્રાંતીય અને સ્થાનિક અધિકારીઓ, શિક્ષણ વિદો, યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીઓ, ટૂર ઓપરેટરોની હાજરીમાં એક સમારોહમાં ઈરાની ઓએસિસ શહેરના ધબકતા હૃદય તરફ પ્રવાસીઓને લઈ જવા માટે એક નવા માર્ગનું અનાવરણ કર્યું.
યઝદના પર્યટન વડાના જણાવ્યા મુજબ, યઝદના પર્યટનના કાર્યક્રમોનું આ વૈવિધ્યતા પ્રવાસીઓના રોકાણના સમયગાળા પર નોંધપાત્ર અસર કરશે. અધિકારીઓના જણાવ્યા મુજબ હાલમાં, યઝદમાં પર્યટન પ્રવાસને ત્રણ મુખ્ય શ્રેણીઓમાં વિભાજિત કરી શકાય છે.
પ્રાચીન શહેરનું ઐતિહાસિક કેન્દ્ર: પ્રાચીન જળ વ્યવસ્થાપન સુવિધાઓ અને સાઇટ્સ; અને ઝોરાસ્ટ્રિયન સાંસ્કૃતિક સ્થળો.
જુલાઈ 2017 માં, યઝદ શહેરને યુનેસ્કો વર્લ્ડ હેરિટેજ તરીકે નામ આપવામાં આવ્યું હતું. ઉત્તરીય દશ્ત-એ કવિર અને દક્ષિણી દશ્ત-એ લુટ વચ્ચે સપાટ મેદાનમાં વસેલું, ઓએસિસ શહેર એક સુમેળભર્યું જાહેર-ધાર્મિક સ્થાપત્યનો આનંદ માણે છે જે વિવિધ યુગની તારીખો છે. તેના મુલાકાતીઓ દ્વારા આહલાદક સ્થળ તરીકે ઓળખવામાં આવતા યઝદ માટીના ઈંટોથી ભરેલા ઘરો નવીન બેડગીર્સ (વિન્ડ પકડનારા), વાતાવરણીય માર્ગો અને ઘણા ઇસ્લામિક અને ઈરાની સ્મારકોથી સજ્જ છે જે તેના આકર્ષક શહેરના લેન્ડસ્કેપને આકાર આપે છે.
નિષ્ણાતો માને છે કે યઝદ એ અસ્તિત્વ માટે રણમાં ઉપલબ્ધ મર્યાદિત સંસાધનોના બુદ્ધિશાળી ઉપયોગનો જીવંત સાક્ષી છે. યઝદ આજે તેના પરંપરાગત જિલ્લાઓ, પરંપરાગત ઘરો, બજારો, હમ્મામ, પાણીના કુંડ, મસ્જિદો, સિનાગોગ, પારસી મંદિરો અને દોલત-આબાદના ઐતિહાસિક બગીચા સાથે અસ્તિત્વ ધરાવે છે. આ શહેર ત્રણ ધર્મોના શાંતિપૂર્ણ સહઅસ્તિત્વનો આનંદ માણે છે: ઇસ્લામ, યહુદી અને પારસી ધર્મ.
પ્રાચીન જળ વ્યવસ્થાપનના ક્ષેત્રમાં, યઝદ વોટર મ્યુઝિયમ એક ટોચનું સ્થળ છે, જે લગભગ 2000 વર્ષથી કાર્યરત અનન્ય સિંચાઈ માળખું ચાર્ટ કરે છે, તેમ છતાં પ્રાચીન શહેર સુધી વિસ્તરેલા ભૂગર્ભ જળ નેટવર્કના ડ્રિલિંગનું વર્ણન કરે છે.

Leave a Reply

*