તમારા જીવનમાંથી નકારાત્મકતા દૂર કરો

આપણા ઝોરાસ્ટ્રિયન ધર્મ મુજબ, સ્પેન્ટા મૈન્યુ ગુડ ફોર્સનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે અને આંગ્રે મૈન્યુ એવિલ ફોર્સનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. ઘણીવાર, આપણે આપણી જાતને નકારાત્મક અથવા પ્રતિકૂળ મનની સ્થિતિમાં શોધીએ છીએ, જે આપણને નકારાત્મક ઘટનાઓ તરફ દોરી જાય છે – કારણ કે આપણે બહાર કે અંદર પણ નકારાત્મક ઊર્જાથી ઘેરાયેલા હોઈએ છીએ. તેથી નકારાત્મકતાનું કારણ શું છે અને નકારાત્મક શક્તિઓના લક્ષણોને કેવી રીતે ઓળખવું તે સમજવું આપણા માટે મહત્વપૂર્ણ છે; પરંતુ સૌથી અગત્યનું, આપણી જાતને અને આપણા જીવનને નકારાત્મક શક્તિઓથી કેવી રીતે મુક્ત કરવું.
નકારાત્મકતાના લક્ષણોને સમજવું જે માનસિક અશાંતિ, શરીરની શારીરિક બિમારીઓ, પરિવારમાં વિવાદો જેના કારણે ઘરનું વાતાવરણ બિનસલાહભર્યું બને છે,અસંખ્ય કારણો નકારાત્મકતા લાવે છે. જે અન્ય લોકો માટે ખરાબ ઈચ્છે છે. મુલાકાતીઓ, સંબંધીઓ અથવા મિત્રોના ખરાબ ઇરાદાઓ પણ નકારાત્મકતાનું કારણ બને છે – લોકોના કમનસીબીની મજાક ઉડાવવી, બીજાના પતન પર ખુશ થવુ – આ બધાનું પરિણામ વ્યક્તિની અંદર નકારાત્મકતાનું નિર્માણ થાય છે. અંદરની નકારાત્મક અથવા ઈર્ષ્યાત્મક લાગણીઓ ખરાબ વિચારો, ખરાબ શબ્દો અને છેવટે ખરાબ કાર્યોને જન્મ આપે છે વ્યક્તિના જીવનમાંથી નકારાત્મક ઉર્જા કેવી રીતે દૂર કરવી: પારસી તરીકે આપણને શક્તિશાળી પ્રાર્થનાના ખજાનાથી આશીર્વાદ મળે છે જે આવી પરિસ્થિતિઓને સુધારે છે એટલું જ નહીં પણ નકારાત્મકતાથી પણ રક્ષણ આપે છે. અહીં કેટલીક પ્રાર્થનાઓ છે જે મદદ કરે છે:
વનંત યશ્ત અને તેના નિરંગ પછી પ્રાર્થના કરો. વનંત યશ્તની પ્રાર્થના પૂરી થયા પછી ફરજિયાતપણે ત્રણ વખત નિરંગની પ્રાર્થના કરવી જોઈએ. આ પ્રાર્થના તમામ પાંચ ગેહમાં પ્રાર્થના કરી શકાય છે, જ્યારે પણ કોઈ વ્યક્તિ નકારાત્મકતા દ્વારા માનસિક રીતે હુમલો કરે છે અથવા નકારાત્મક અનુભવે છે. ઘણા પારસીઓ મંગળ દોષ, કાલસર્પ દોષ, શનિની સાડાસાતી જેવા જ્યોતિષીય મુદ્દાઓમાં માને છે જે નકારાત્મકતામાં યોગદાન આપે છે. મોટી હપ્તન યશ્ત પ્રાર્થના કરવાથી આ સમસ્યાઓ હલ કરવામાં મદદ મળે છે. જેઓ પૂરતો સમય ફાળવવામાં અસમર્થ હોય અથવા શારીરિક રીતે અક્ષમ હોય તેમને રોમન સ્ક્રિપ્ટમાં અવેસ્તામાં મોટી હપ્તન યશ્તના 11મા, 12મા, 13મા અને 14મા ફકરાની પ્રાર્થના કરવાથી ખૂબ જ મદદ મળે છે.
જો શક્ય હોય તો, વર્ષમાં એકવાર, ઘરે જ અસ્ફંદાર્મદ અમેશાસ્પંદ જશન કરાવો. લોબાન/લોબાન કપ/કપૂર અથવા અગરબત્તીને સૂર્યોદય પછી તરત જ અને સૂર્યાસ્ત પહેલાં ઘરમાં ફેરવવાથી નકારાત્મકતા દૂર થાય છે.
સૂર્યાસ્ત પહેલા ઘરની બહાર આપણો નિયમિત દિવો અથવા ઈલેક્ટ્રિક લેમ્પ પ્રગટાવવાથી પણ કોઈપણ અનિષ્ટને પ્રવેશતા અટકાવવામાં મદદ મળે છે. જ્યારે તમે મુસાફરી અથવા વેકેશનને કારણે ઘરની બહાર નીકળો છો અથવા ઘરને લોક રાખો છો, ત્યારે ખાતરી કરો કે એક નાનો ઈલેક્ટ્રિક લેમ્પ (ઝીરો-વોટનો બલ્બ) હંમેશા તમારા પાછા ન આવે ત્યાં સુધી ચાલુ રહે.ઘરના વાતાવરણને શુદ્ધ કરવા માટે, પાણીમાં ઓગળેલા રોક સોલ્ટથી ફ્લોર સાફ કરો. એક મહિના માટે બાથરૂમ અથવા ટોઇલેટમાં કાચના બાઉલમાં દરિયાઈ મીઠાના ટુકડા મૂકો અને પછી મહિનો પૂરો થયા પછી તેને ફ્લશ કરો. તે નકારાત્મક ઊર્જાને શોષવા માટે જાણીતું છે. ફટકડી અથવા ફટકડીના ટુકડા લાલ કપડામાં લપેટીને ઘર અથવા ઓફિસમાં તમારા મુખ્ય દરવાજાના પ્રવેશદ્વાર પર મૂકવામાં આવે છે તે પણ મદદ કરે છે.

Leave a Reply

*