72 વર્ષીય બાઈકર-ફલી બક્સી લેહ માટે સવારી કરે છે

નાગપુરના રહેવાસી 72વર્ષીય ફલી બક્સીએ સાબિત કર્યું છે કે ઉંમર ખરેખર માત્ર એક સંખ્યા છે. તેમનું શ્રેષ્ઠ જીવન જીવવા માટેના સાહસ અને ઉત્સાહની અદમ્ય ભાવનાએ તાજેતરમાં જ આ જુસ્સાદાર સેપ્ટ્યુએનેજરને લેહ અને લદ્દાખની બીજી મોટરસાઇકલ રાઇડ પૂર્ણ કરી હતી!
જ્યારે અગાઉ રોડ ટ્રિપ્સ મુખ્યત્વે કારમાં કરી હતી, ત્યારે તે ટુ-વ્હીલર પર મુસાફરી કરવાના ઉત્સાહી બન્યા હતા. 64 વર્ષની ઉંમરે, તેમણે આખરે તેમની ઇચ્છા સૂચિમાંથી આ બોક્સને ટિક કર્યું અને એનફિલ્ડ થન્ડરબર્ડ ખરીદ્યું. 2014 માં, તેમણે નવી મોટરબાઈક પર લદ્દાખની પ્રથમ સફર કરી. બક્સીની 2014માં તેની અગાઉની સફર પછી, લેહની આ બીજી સફર છે. તેણે સાથી સવાર, પરાગ મોરે સાથે આ સફર કરી હતી, જે તેમની ઉંમરથી લગભગ અડધા છે, પરંતુ જેઓ મોટરસાઇકલ પર રોડ-ટ્રીપ્સ માટેના તેમના જુસ્સાને સમાન રીતે વહેંચે છે. તે એક રોમાંચક 20 દિવસની સફર બની, જેમાં તેઓને ગ્વાલિયર, પાણીપત, જલંધર, પઠાણકોટ, શ્રીનગર, સોનમાર્ગ, દ્રાસ, કારગિલ, બટાલિક અને છેલ્લે લેહ સુધી રાઈડ કરી હતી. એક સમૃદ્ધ સાહસ જેણે તેમના આત્માને તૃપ્ત કર્યા. મુસાફરીના સૌથી મુશ્કેલ ભાગોમાં ત્રણ પાસ – ખારદુંગલા પાસ, ચાંગલા પાસ અને ઝોજિલા પાસમાંથી પસાર થવું શામેલ છે.
ફલીએ તેમની આગામી સફર અંગે હજુ નિર્ણય લેવાનો બાકી હોવા છતાં, તે નાગપુરથી લદ્દાખ અને પાછળની મોટરસાઇકલ પર મુસાફરી કરનાર એકમાત્ર સેપ્ટ્યુએનેજર હોવાનો દાવો કરે છે. શાણપણના પ્રેરણાદાયી અને સમજદાર શબ્દો શેર કરીને, તે નિષ્કર્ષ પર આવે છે, ઉંમર માત્ર એક સંખ્યા છે. તમારું જીવન જીવો, તમારી ઉંમર ભૂલી જાઓ. નવા લક્ષ્યો નક્કી કરવા અથવા નવા સપના જોવા માટે આપણે ક્યારેય જૂના નથી. સવારી એ મારો શોખ છે. પવન તમારા ચહેરાને પ્રેમ કરે છે, તમે પર્વતો અને જંગલો પર સવારી કરતા હો ત્યારે લેન્ડસ્કેપ તમને આલિંગન આપે છે, તમે સંપૂર્ણ સ્વતંત્રતાનો આનંદ માણો છો, આ મુસાફરીને જીવનભરની યાદોમાં પરિવર્તિત કરો છો. આપણે જીવનથી બચવા માટે સવારી નથી કરતા પરંતુ જીવન આપણા હાથમાંથી છટકી ન જાય તે માટે સવારી કરવી જોઈએ!

Leave a Reply

*