બહેરામ યઝાતા સફળતા અને વિજય આપનાર

વેરેથ્રાગ્ના બહેરામ યઝાતા એ અવરોધો દૂર કરનાર છે જે આપણને સફળતા અને વિજય આપે છે. બેહરામ યશ્ત દસ સ્વરૂપોની ગણતરી કરે છે જેમાં દૈવીત્વ (બહેરામ યઝાતા) દેખાય છે: એક ઝડપી પવન તરીકે, સશસ્ત્ર યોદ્ધા તરીકે અને કિશોરવયના યુવાન તરીકે. બાકીના સાત સ્વરૂપમાં સોનાના શિંગડાવાળો બળદ, કાન અને સોનાની નાળવાળા સફેદ ઘોડા, ઊંટ, ભૂંડ, શિકારી પક્ષી, ઘેટા અને જંગલી બકરીના રૂપમાં
દેખાય છે.
આ સ્વરૂપો આપણા પોતાના બહેરામ યઝાતાના પ્રતીકાત્મક લક્ષણો છે, જે પવનની જેમ ઝડપી અને શુદ્ધ છે, યોદ્ધા તરીકે શક્તિશાળી અને બહાદુર, યુવાની જેમ મહેનતુ, બળદ જેવા બળવાન વગેરે. એવું કહેવાય છે કે વેરેથ્રગ્ના બહેરામ યઝાતા આ દસમાંથી કોઈપણ એક અથવા વધુ સ્વરૂપમાં ભક્તની મદદ માટે આવે છે અને અવરોધોને દૂર કરે છે.
વિજય અને સફળતા આપનાર:
બહેરામ યઝદ બાહ્ય શત્રુઓ પર તેમજ આંતરિક નબળાઈઓ અને દુર્ગુણો પર સફળતા અને વિજયની અધ્યક્ષતા કરે છે. કોઈ પણ નવી યાત્રા કે કોઈ કામની પહેલ કરવા જઈ રહેલા લોકોને હિંમત અને આત્મવિશ્ર્વાસ આપે છે.
બેહરામ યઝાતા તેમના નામોથી ઓળખાય છે દા.ત. ફત્તેહમંદ, ફિરુઝગર અને દુશ્મન ઝદાર જેનો અર્થ થાય છે વિજયી અને દુશ્મનોનો નાશ કરનાર. બેહરામ નામ અવેસ્તાન શબ્દ વેરેથ્રાગ્ના પરથી આવ્યું છે જેનો અર્થ સફળતા અથવા વિજય થાય છે. અવેસ્તાન વેરેથ્રાગ્ના સંસ્કૃત શબ્દ શત્રુઘ્ન અથવા દુશ્મનોનો નાશ કરનાર સમાન છે. બેહરામ યઝદને બાશેઝેમ અથવા ઉપચારક તરીકે પણ બોલાવવામાં આવે છે.
બહેરામ યશ્ત: બહેરામ યશ્ત એ ખૂબ જ શક્તિશાળી પ્રાર્થના છે જેમાં બાવીસ કરદાનો સમાવેશ થાય છે અને ઘણા ધર્મપ્રેમી ઝોરાસ્ટ્રિયનો નિયમિતપણે તેની પ્રાર્થના કરે છે. તે ખાસ કરીને અસરકારક માનવામાં આવે છે જો ચાલીસ દિવસ સુધી દરરોજ પ્રાર્થના કરવામાં આવે, (પ્રાધાન્ય તે જ સમયે અને તે જ જગ્યાએ). ઘણાએ તેમની મુશ્કેલીઓ હળવી કરવાનો અથવા તેમની સમસ્યાઓના નવા ઉકેલો શોધવાનો અનુભવ કર્યો છે.
પ્રાર્થનાની શરૂઆત નીચેના નમસ્કાર અને આહ્વાન સાથે થાય છે:

“Verethraghnem ahura-dhaatem yazamaide. Peresat zarathushtro ahurem mazdam, ahura mazda mainyo spenishta daatare gaethanaam astvaitinām ashaa­­um, ko asti mainyavanaam yazatanaam zyotemo?Aat mraot ahuro mazdaao, verethraghno ahuradhaato, spitama Zarathushtra … vohu khvareno mazda-dhaatem, barat khareno mazdadhaatem baeshazem uta amemcha.”

અનુવાદિત: અહુરા દ્વારા બનાવવામાં આવેલ બેહરામ યઝદની અમે પૂજા કરીએ છીએ. જરથુષ્ટ્રએ અહુરા મઝદાને પૂછ્યું, ઓહ અહુરા મઝદા સૌથી પરોપકારી, ભૌતિક વિશ્ર્વના સર્જક. હે પવિત્ર! આધ્યાત્મિક યઝાતામાં, મુશ્કેલીના સમયે શ્રેષ્ઠ મદદગાર કોણ છે? ત્યારે અહુરા મઝદાએ જવાબ આપ્યો, મારા દ્વારા બનાવેલ વિજયી બહેરામ યઝાતા, ઓહ સ્પિતમાન જરથુષ્ટ્ર, જેઓ તેમને યાદ કરે છે તેમને ઉચ્ચ ઊર્જા, દૈવી ઊર્જા, આરોગ્ય અને હિંમત આપે છે.

Leave a Reply

*