આદિલ સુમારીવાલાએ વેટિકન ખાતે સ્પોર્ટ ફોર ઓલમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું

પોપ ફ્રાન્સીસના કોલને પ્રતિસાદ આપતા, સૌ માટે રમત, દરેક વ્યક્તિ માટે સુસંગત, સુલભ અને અનુરૂપ શીર્ષકવાળી આંતરરાષ્ટ્રીય સમિટ, 29-30 સપ્ટેમ્બર, 2022 દરમિયાન વેટિકન ખાતે ન્યૂ સિનોડ હોલમાં યોજાઈ હતી, જ્યાં રમતપ્રેમીઓ અને મુખ્ય રમતો અને આંતર-સરકારી સંસ્થાઓ અને સંસ્થાઓના પ્રતિનિધિઓ રમતગમતની સામાજિક જવાબદારી અને કેવી રીતે રમતગમતમાં ભાગ લેવાથી માનવ, શૈક્ષણિક અને આધ્યાત્મિક વિકાસને પ્રોત્સાહન મળી શકે તેની ચર્ચા કરવા માટે બેઠક મળી. આદિલ સુમારીવાલા, પ્રેસિડન્ટ – એથ્લેટિક્સ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા અને ઈન્ટર પ્રેસિડન્ટ – ઈન્ડિયન ઓલિમ્પિક એસોસિએશન – સમિટમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે, જેમાં એથ્લેટસ, કોચ, મેનેજરો અને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્પોટર્સ ફેડરેશન સહિત રમતગમતની દુનિયામાંથી 200 થી વધુ પ્રતિભાગીઓ આવ્યા હતા.
સમિટના સહભાગીઓએ 30મી સપ્ટેમ્બર, 2022ના રોજ પોપ ફ્રાન્સીસને આખરી લેખિત ઘોષણા સાથે હસ્તાક્ષર કર્યા અને રજૂ કર્યા, જેમાં આધુનિક વિશ્વમાં રમતગમતની પ્રચંડ શક્તિને માન્યતા આપી.
પોતાની લાગણીઓ શેર કરતા, આદિલ સુમારીવાલાએ વ્યક્ત કર્યું, આ મંચ પર ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરવું, મહાન મન સાથે વાર્તાલાપ કરવો અને સુસંગતતા, સુલભતા અને અનુરૂપ અભિગમ દ્વારા રમત પ્રત્યેની મારી પ્રતિબદ્ધતાને મજબૂત કરવા માટે સન્માનની વાત છે.
1લી જાન્યુઆરી, 1958ના રોજ જન્મેલા આદિલ સુમારીવાલાએ 1980 મોસ્કો ઓલિમ્પિક્સમાં એથ્લેટ અને દોડવીર તરીકે ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કરીને રાષ્ટ્રને ગૌરવ અપાવ્યું હતું. હાલમાં તેઓ એથ્લેટિક્સ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયાના પ્રમુખ છે, તેઓ આઈએએએફની 50મી કોંગ્રેસમાં કાઉન્સિલના સભ્યોમાંથી એક તરીકે ચૂંટાયેલા પ્રથમ ભારતીય છે. ઓગસ્ટ 2022 માં, તેમને ભારતીય ઓલિમ્પિક એસોસિએશનના વચગાળાના પ્રમુખ તરીકે સહ-પસંદ કરવામાં આવ્યા હતા.

Leave a Reply

*