બાઈ માણેકબાઈ પી.બી. જીજીભોય સિનિયર સિટીઝન સેન્ટર, નવસારીમાં ડબ્લ્યુઝેડઓ ટ્રસ્ટ ફંડ ખાતે સિલ્વર એનિવર્સરી સેલિબ્રેશન

આપણા સમુદાયના વડીલોની સેવા કરનાર બાઈ માણેકબાઈ પી.બી. જીજીભોય સિનિયર સિટીઝન સેન્ટરે 4થી જાન્યુઆરી, 2023ના રોજ તેનું 25મું વર્ષ ઉજવ્યું.
સવારની શરૂઆત વડા દસ્તુરજી કેકી રવજીના નેતૃત્વમાં જશનથી થઈ હતી. મહેરજીરાણા અને દસ મોબેદોએ ત્યારબાદ એક હમબંદગી કરી હતી. વડા દસ્તુરજીએ દિનશા અને બચી તંબોલીના સમુદાયના સભ્યો પ્રત્યેની તેમની મહેનત, સમર્પણ અને પ્રતિબદ્ધતા માટે વખાણ કર્યા હતા.
સક્રિય અને ચપળ રહેવાસીઓ – ફ્રેની મિસ્ત્રી (97), મર્ઝબાન કરકરિયા (86) અને લીલી મેવાડવાલા (85) ની આગેવાનીમાં કેક કાપવા સાથે સવારનું સમાપન થયું.
નવસારી બોયઝ અનાથાશ્રમની બાજુના મેદાનમાં સાંજની ઉજવણી ચાલુ રહી, જ્યાં રહેવાસીઓ, સ્ટાફ, ટ્રસ્ટીઓ અને શુભેચ્છકો મોટી સંખ્યામાં એકઠા થયા હતા. તેની શરૂઆત વડા દસ્તુરજી કેકી રાવજી મહેરજી રાણા દ્વારા પ્રાર્થના અને શ્રોતાઓ સાથે સંબોધન, કેન્દ્રમાં રહેતા તેમના પોતાના કાકાના અનુભવને સ્વર્ગીય તરીકે વર્ણન કરતા થઈ હતી.
ઈરાનશાહ ઉદવાડાના વડા દસ્તુરજી – ખુરશેદ દસ્તુરે પણ શ્રોતાઓને સંબોધિત કર્યા હતા, તેમણે જણાવ્યું હતું કે તંબોલી તેમના મિત્ર અને માર્ગદર્શક તરીકે, અને તેમની નિ:સ્વાર્થ સેવા, ભલાઈ અને દયા માટે તંબોલી દંપતીની પ્રશંસા કરી હતી. તેમણે તેમના કાર્ય અને દયાને સાચા પારસી જીવનની રીત અને ઉપદેશો તરીકે સરખાવ્યા.

છેલ્લા 25 વર્ષોમાં કેન્દ્રના વિકાસ અને કામગીરીમાં તેમના વિવિધ યોગદાન બદલ સંખ્યાબંધ લોકોને સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા. વરિષ્ઠ નાગરિક કેન્દ્રની 25મી વર્ષગાંઠ નિમિત્તે બનાવેલ વિશેષ પુસ્તિકાનું વિમોચન કરતા વડા દસ્તુરજીએ – બંને દ્વારા અભિવાદન કરવામાં આવ્યું. એક ખાસ વિડિયો પણ બહાર પાડવામાં આવ્યો હતો અને તેનું સ્ક્રીનિંગ કરવામાં આવ્યું હતું. સાંજના ઔપચારિક ભાગમાં જુના હિન્દી ગીતો અને યઝદી કરંજિયા, મહારૂખ ચિચગર અને તેમની ટીમ દ્વારા કોમેડીનો કાર્યક્રમ રજૂ કરવામાં આવ્યો હતો. ભવ્ય સાંજનું સમાપન છૈએ અમે જરથોસ્તી, રાષ્ટ્રગીત અને સ્વાદિષ્ટ ભોજન દ્વારા થયું હતું.
ઈતિહાસ: બચી અને દિનશા તંબોલી સાથેની ચર્ચામાં, સ્વર્ગસ્થ પરોપકારી સાયલા વાચ્છા જે સમુદાયના સભ્યો માટે એક વરિષ્ઠ નાગરિક કેન્દ્ર બનાવવાનો વિચાર રજૂ કર્યો હતો, વરિષ્ઠ નાગરિક જેઓ પોતાની સંભાળ રાખવા સક્ષમ હતા, પરંતુ તેમની પાસે રહેવાની જગ્યા ન હતી અથવા સપોર્ટ નેટવર્ક નહોતું. ચર્ચાનું સમાપન બાઈ માણેકબાઈ પીબી જીજીભોય સિનિયર સિટીઝન્સ સેન્ટર 25 વર્ષ પહેલા નવસારી (ગુજરાત)માં વાસ્તવિકતા બની રહ્યું છે. તે ટૂંક સમયમાં જ નવસારી સમસ્ત અંજુમન દ્વારા સંચાલિત આબુવાલા પારસી ઇન્ફર્મરી સાથેજોડાયું હતું, જેઓ અમુક તબક્કે તબીબી સંભાળની જરૂર પડતાં પથારીવશ બની શકે છે, જે કેન્દ્ર પ્રદાન કરવામાં અસમર્થ હતા. આજે કેન્દ્ર, સંપૂર્ણ ક્ષમતા સાથે, 52 રહેવાસીઓને સમાવી શકે છે.

Leave a Reply

*