આપણી શક્તિશાળી પ્રાર્થનાઓ

પ્રાર્થના અને ધાર્મિક વિધિઓ જીવનના રહસ્ય હેઠળની અદ્રશ્ય શક્તિઓે માણસની આરાધનામાંથી જન્મે છે. દરેક ધર્મ આરાધના અથવા ઉપાસનાના સાધન તરીકે અથવા નમ્રતા અને શરણાગતિને પ્રોત્સાહિત કરવા માટે, આધ્યાત્મિક શુદ્ધિકરણમાં પરિણમે છે, જે આંતરિક વિકાસ માટે જરૂરી છે. પ્રાર્થના અને ધાર્મિક વિધિઓ, જ્યારે સમજણ, લાગણી અને એકાગ્રતા સાથે કરવામાં આવે છે, ત્યારે ધાર્મિક જાગૃતિની પ્રક્રિયામાં એક શક્તિશાળી સાધન બની જાય છે. ઉદાહરણ તરીકે, કસ્તી કરવાની સરળ વિધિ. દરેક વખતે જ્યારે કોઈ ભક્ત આ ધાર્મિક વિધિ કરે છે, ત્યારે તે/તેણી અનિષ્ટને નકારવા અને તેની સામે લડવા અને અહુરા મઝદાની ઇચ્છાને પ્રોત્સાહન આપવા માટે નિરંતર પ્રતિબદ્ધતા આપે છે.
આપણા પવિત્ર માંથ્રવાણી મંત્રો દૈવી ઉર્જાથી ભરેલા છે જે શ્રદ્ધા અને ભક્તિ સાથે જાપ કરવામાં આવે ત્યારે ભક્ત અને તેની આસપાસના વાતાવરણને ઊંડા પ્રભાવિત કરી શકે છે. વાસ્તવમાં, આપણી અવેસ્તાન માંથ્રવાણી એ દૈવીની ઉર્જા છે જેને ભક્તો સાર્વત્રિક ભાવના સાથે અંદરની ભાવનાને જોડવા માટે અવાજ કરી શકે છે.
જેમ ભૌતિક ભરણપોષણ માટે ખોરાક જરૂરી છે તેમ આધ્યાત્મિક નિર્વાહ માટે પ્રાર્થના આવશ્યક છે. પવિત્ર અગ્નિ પાસે આતશ નિયાશની પ્રાર્થના કરો અને જુઓ કે તે તમને શારીરિક અને આધ્યાત્મિક બંને રીતે કેવી શક્તિ આપે છે. અર્દીબહેસ્ત યશ્તની નિયમિત પ્રાર્થના કરો અને જુઓ કે તે તમારી કેટલીક લાંબી બિમારીઓને કેવી રીતે મટાડે છે. બને તેટલી વાર હોરમઝદ યશ્તનો પાઠ કરો અને અહુરા મઝદાના સર્વાંગી રક્ષણનો અહેસાસ મેળવો. દરરોજ સરોશ યઝાતાને આવાહન કરો અને તમારી આધ્યાત્મિક ચેતનામાં વૃદ્ધિનું અવલોકન કરો. જ્યારે પણ મુશ્કેલીમાં હોય ત્યારે બહેરામ યઝાતા અથવા જ્ઞાન અને ડહાપણ માટે આવા યાઝાતાને બોલાવો. યાદી લાંબી છે!
દરરોજ, અનુક્રમે માત્ર એકવીસ અને બાર શબ્દોની બે સૌથી શક્તિશાળી પ્રાર્થના, યથા અને અશેમનો પાઠ કરો. તમે સવારે ઉઠો તે ક્ષણે એક અશેમ પ્રાર્થના કરો અને તમે સૂઈ જાઓ તે પહેલાં એક પ્રાર્થના કરો. ભોજન પહેલાં અને પછી અથવા જ્યારે પણ તમારા મનમાં નકારાત્મક વિચાર આવે ત્યારે એક અશેમ પ્રાર્થના કરો. જ્યારે પણ તમે તમારું ઘર છોડો ત્યારે અને કોઈપણ નવું કાર્ય શરૂ કરતા પહેલા એક યથા પ્રાર્થના કરવાની ટેવ પાડો.
નિયમિત પૂજા કરવાથી ડોક્ટર દૂર રહે છે એમ માનવામાં આવે છે. તે નિયમિત પ્રાર્થના અને ધાર્મિક વિધિઓ છે જે વિશ્વાસને ટકાવી રાખે છે. અશો જરથુષ્ટ્રની ગાથા પણ માત્ર દાર્શનિક અર્થઘટન દ્વારા નહીં, પરંતુ સતત ધાર્મિક ઉપયોગ દ્વારા સદીઓથી ટકી રહી છે. યસ્નાના સિત્તેર અધ્યાયમાં ગાથાના સત્તર અધ્યાય સમાયેલા છે.

Leave a Reply

*