ચાલો આપણે પાક અહુરા મઝદાને શરણે જઈએ!

છેલ્લા કેટલાક વર્ષો રોગચાળાને કારણે બધા માટે મુશ્કેલ રહ્યા છે. આપણે સંપૂર્ણ લાચારીનો અનુભવ કરવો પડ્યો અને જીવવું પડ્યું. પરંતુ જ્યારે આપણે આપણા પાક દાદર અહુરા મઝદાને સંપૂર્ણ રીતે શરણે થઈ જઈશું, ત્યારે આપણને શાંતિ અને વિજય મળશે. જેમ આપણે જમશેદી નવરોઝની ઉજવણી કરીએ છીએ, ચાલો આપણે આપણા જીવનમાં અહુરા મઝદાની હાજરી અને સુંદરતાની ઉજવણી કરીએ. તે માત્ર અતુટ વિશ્ર્વાસ રાખવાથી અને આપણી પાસે જે આશીર્વાદ છે તેના પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીએ, શું આપણે આપણા જીવનમાં વિપુલતા અને આનંદ પ્રગટ કરી શકીશું.
જ્યારે આપણા અસ્તિત્વનું કેન્દ્રબિંદુ આપણા રોજિંદા સંઘર્ષ તરીકે બંધ થઈ જાય છે, પરંતુ તેના બદલે, એક શેડ્યૂલ સાથે બદલાઈ જાય છે જેમાં અગિયારીની મુલાકાત લેવાનો, તેમાં બેસવાનો અને આપણી મંથરાવની પ્રાર્થના કરવાનો સમય સમાવિષ્ટ હોય છે, ત્યારે જ બધી વસ્તુઓ આમાં આવવા લાગે છે. સ્થળ દૈવી ઉપચાર શક્તિઓ સાથે દૈનિક ધોરણે જોડાવા માટે એક નક્કર પ્રયાસ કરવો પડશે.
એ એક સાર્વત્રિક સત્ય છે કે આપણે જેના પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીએ છીએ તે આપણી વાસ્તવિકતા બની જાય છે. તેથી, ચાલો આપણે સભાનપણે આપણી જાતને અને અભાવ અથવા અછત અને મુશ્કેલીઓ અંગેના આપણા વિચારોને દૂર કરવાનું પસંદ કરીએ, અને તેના બદલે, સભાનપણે અહુરા મઝદાની બક્ષિસથી આપણા મન અને આત્માઓને ભરવાનું પસંદ કરીએ. આ પસંદગી કરવી મુશ્કેલ નથી, પરંતુ આ વિચારની પદ્ધતિને વળગી રહેવા માટે પ્રાર્થના અને ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની જરૂર છે.
ત્યાં શુદ્ધ મૌનનાં ઊંડા પૂલ છે જેણે અચાનક મનની સતત બકબકનું સ્થાન લીધું છે. બોલવાની અને સતત ફરિયાદ કરવાની ઈચ્છા અદૃશ્ય થઈ ગઈ છે. તમારે આસપાસ જવાની જરૂર નથી અન્યને બદલવાનો પ્રયાસ કરવાની જરૂર નથી. તમારી આસપાસના લોકો તેમના જીવનમાં પ્રાર્થનાની પ્રેક્ટિસ કેળવવા માટે હજી તૈયાર નહીં હોય. તે ફક્ત કંઈક છે જે તમારે તમારા માટે કરવું જોઈએ. પરંતુ આ પ્રથાની શક્તિને ઓછી ના આંકો. સ્નાયુને ખસેડ્યા વિના અથવા એક શબ્દ બોલ્યા વિના, અહુરા તમારા જીવનના ગૂંચવણોમાંથી કામ કરવાની તેમની શક્તિઓને પ્રગટ કરશે… ભયને ગર્ભિત વિશ્ર્વાસ સાથે બદલવામાં આવશે અને દરરોજ અહુરા મઝદાના હૃદય અને દિમાગમાં કેવી રીતે કાર્ય કરે છે તેના નવા સાક્ષાત્કારમાં ફેરવાશે. જેઓ સંપૂર્ણ શબ્દને અનુસરે છે – આપણી ખોરદેહ અવેસ્તા.

Leave a Reply

*