નવરોઝમાં સકારાત્મક રીતે તમારા માર્ગમાં આગળ વધો!!

શું તમે જાણો છો કે શારીરિક રોગ એ માત્ર શરીરમાં અસંતુલન જ નથી, પરંતુ વાસ્તવમાં આપણી લાગણીઓ અને વિચારોનું અભિવ્યક્તિ સાબિત થાય છે? ભાવનાત્મક સમસ્યાઓ શારીરિક રોગના આધ્યાત્મિક કારણો છે. મેટાફિઝિક્સ એ મનનું વિજ્ઞાન છે જે જણાવે છે કે શરીરમાં કોઈપણ રોગ નકારાત્મક વિચારોનું સીધું પરિણામ છે.
આપણા શરીરના જુદા જુદા ભાગો આપણા જીવનના વિવિધ પાસાઓનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે. દાખલા તરીકે, પગ આપણને જીવનમાં આગળ લઈ જાય છે. ભવિષ્યના ડરને કારણે કે હલનચલન ન કરતા આપણા પગમાં પ્રોબ્લેેમ ઘણી વાર થાય છે! પીઠ એ આપણા શરીરનો મુખ્ય ભાગ છે અને પીઠના નીચેના ભાગમાં સમસ્યાઓ સામાન્ય રીતે નાણાકીય સહાયના અભાવ સાથે સંબંધિત હોય છે; મધ્ય પીઠ અપરાધ સાથે સંબંધિત છે અને ઉપરની પીઠ અપ્રિય લાગણી સાથે સંબંધિત છે. શું આ બધું અદભુત નથી?
આ બિમારીઓના શ્રેષ્ઠ ઉકેલોમાંનો એક એ છે કે તેઓ જે મંચ પરથી લાગણીઓ ઉત્પન્ન કરે છે – મનથી તેનો વિરોધ કરવામાં આપણે સક્ષમ છીએ. અને સકારાત્મક વિચારોથી તે મદદ કરે છે! સરળ શબ્દોમાં કહીએ તો, અરીસાની સામે દિવસમાં ત્રણ વખત સકારાત્મક રીતે વિચારો તમને તમારી ચાલુ દવાઓની સાથે આ શારીરિક સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં મદદ કરી
શકે છે.
સમર્થન એ ટૂંકા, શક્તિશાળી વાક્યો છે જે સભાન અને અર્ધજાગ્રત મનમાં નકારાત્મક વિચારોને હકારાત્મક વિચારોમાં પુન:રચના કરવામાં મદદ કરે છે. સંશોધન મુજબ, આપણી પાસે દરરોજ 45,000 થી 51,000 વિચારો હોય છે, જે એક મિનિટમાં લગભગ 150 થી 300 વિચારો છે! સંશોધન એ પણ દર્શાવે છે કે મોટાભાગના લોકો માટે, તેમાંથી 80% વિચારો નકારાત્મક સ્વભાવના હોય છે! સમર્થન તમને તમારા વિચારો પર સભાન નિયંત્રણ મેળવવા માટે સશક્ત બનાવે છે.
જ્યારે તમે તમારા શરીરને આજ્ઞા કરો છો અથવા તેમના માટે વિચારો છો અથવા તેમને સાંભળો છો, ત્યારે તે વિચારો સકારાત્મક બની જાય છે જે તમારી વાસ્તવિકતા બનાવે છે. સકારાત્મક વાતો કંપોઝ કરતા શબ્દો, આપમેળે અને અનૈચ્છિક રીતે, મનમાં સંબંધિત માનસિક છબીઓ લાવે છે, જે પ્રેરણા, ઉત્સાહ આપી શકે છે. પુનરાવર્તિત સમર્થન, અને પરિણામે માનસિક છબીઓ, અર્ધજાગ્રત મનને અસર કરે છે, જે બદલામાં, વર્તન, આદતો, ક્રિયાઓ અને પ્રતિક્રિયાઓને પ્રભાવિત કરે છે.
તમારી જાતને શરીર-મનના જોડાણથી વાકેફ કરવાથી તમને ઝડપથી સાજા થવામાં સમારાત્મક વિચારો મદદ કરશેે અને ઈલાજ સંપૂર્ણ થશે. આપણે આપણી જાતને પ્રેમ કરવાના, ભૂતકાળને જવા દેવા અને આપણી જાતને અને અન્યોને માફ કરવાના વિચાર સાથે સંમત થવાની જરૂર છે. મનને સાફ કરવા માટે થોડી મિનિટોના ધ્યાનથી પ્રારંભ કરો, પછી બોલો અને શ્રેષ્ઠ પરિણામો માટે અરીસાની સામે સકારાત્મક વિચારો સંબંધિત સમર્થનનું પુનરાવર્તન કરો.

Leave a Reply

*