યુવા રથેસ્ટાર્સ સમુદાયમાં ઉદ્યોગસાહસિકતા અને સર્જનાત્મકતાને પ્રોત્સાહન આપવા માટે ગાલા પ્રદર્શન-કમ-સેલ યોજે છે

ધ યંગ રથેસ્ટાર્સ – આપણા સમુદાયના અગ્રણી સામાજિક કલ્યાણ સંઘ, દાદર પારસી કોલોની – દ્વારા 11મી અને 12મી માર્ચ, 2023ના રોજ સમુદાયના સભ્યોને, ખાસ કરીને ઉદ્યોગસાહસિકોને જેમને સમર્થન અને પ્રોત્સાહનની જરૂર છે અને તેમને ઘણું બધું પ્રદાન કરવાના ઉદ્દેશ્ય સાથે સોરાબ પાલમકોટ હોલમાં એક પ્રદર્શન-કમ-સેલનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. જેનો હેતુ તેમની સર્જનાત્મકતા અને પ્રતિભા દર્શાવવા માટેનો હતો. કુલ 74 પ્રદર્શકોએ તેમના સ્ટોલ મૂક્યા હતા, જેમાં 137 ટેબલો આવરી લેવામાં આવ્યા હતા, જેમાં ગારા સાડીઓ, પારસી ધાર્મિક વસ્તુઓ જેમ કે સ્કાર્ફ, સદરા, દિવાના ગ્લાસ, તોરણ, ચોક-ના-ડબ્બા, ફ્રેમ્સ, સુખડ, કપડાં, એકસેસરીઝ, ચોકલેટસ, પારસી શૈલીના નાસ્તા અને ખોરાક, જેનો દરેકને આનંદ હતો.
આ સુવ્યવસ્થિત પ્રદર્શન-કમ-સેલ તમામ સ્ટોલ ધારકોની ઉદ્યોગસાહસિકતાને ટેકો આપવા માટે સમગ્ર મુંબઈમાંથી મુલાકાતીઓ આવ્યા હતા જેનું તેઓ આકર્ષણ ધરાવે છે અને તેમને હકારાત્મક પ્રતિસાદ મળ્યો હતો. નાસા જસાવાલા – રૂસ્તમ ફરામના અગિયારીના ચેરમેન અને મેનેજિંગ ટ્રસ્ટી તેમજ શેઠ પીએન કેરાવાલા ચેરિટી ટ્રસ્ટના ટ્રસ્ટી અને જેએફકે એન્ટરપ્રાઈઝના પ્રોપરાઈટર – તેમની પત્ની ફરઝીન સાથે હતા અને સાંજે મુખ્ય મહેમાન તરીકેની અધ્યક્ષતામાં હતા.
સાંજની વિશેષતા એ સન્માન કાર્યક્રમ હતો જે દાદર આસપાસના વિદ્યાર્થીઓને પ્રોત્સાહિત કરવા માટે યોજવામાં આવ્યો હતો, જેમણે તેમની બોર્ડ પરીક્ષામાં ઉત્કૃષ્ટ દેખાવ કર્યો હતો. જે વિદ્યાર્થીઓને સન્માનિત કરવામાં આવ્યા તેમાં મિશેલ ક્રોફોર્ડ (97.50%); જેબી વાચ્છા હાઈસ્કૂલમાંથી આવાં માદન (96%) અને તુશ્નામૈતી નાકરા (95.83%); અને એર. કાર્લ ઝેડ. સિધવા (82.60%); એર. યઝદ જે. બ્રોચ (80.40%); અને એર. દાદર એથોરનાન ઇન્સ્ટિટ્યૂટમાંથી ફ્રવશ એમ. ગુલેસ્તાન (77.40%). રાફલ ડ્રો માટે પણ ઉત્સાહ હતો, જે ગોદરેજ દ્વારા પ્રાયોજિત કરવામાં આવ્યો હતો – અને વિજેતાને ભેટ આપવામાં હતી અને વિજેતા હતા હનોઝ માસ્ટર, એક ઇલેક્ટ્રોનિક સેફ.
અગ્રણી ઉદ્યોગપતિ અને સમુદાયના સૌંદર્ય પ્રતિક, યાસ્મીન મિસ્ત્રી 1942માં સ્થાપના કરેલ યંગ રથેસ્ટાર્સ દ્વારા હાથ ધરવામાં આવેલા અનુકરણીય કાર્યને બિરદાવવા માટે સ્ટેજપર આવ્યા સમુદાયના કલ્યાણ માટે સમર્પિત, 81 વર્ષથી નિ:સ્વાર્થપણે કરેલી સેવા જે હજુ પણ ચાલુ છે જેને તાળીઓના ગડગડાટથી વધાવી લેવામાં આવ્યા હતા. યાસ્મીન સાથે અનાહિતા ધલ્લા પણ જોડાયા હતા જેમણે યંગ રથેસ્ટાર્સની સિદ્ધિઓ અને ગૌરવમાં પણ ઉમેરો કર્યો હતો. તેના ગતિશીલ વ્યક્તિત્વ અને પ્રેરક ભાષણથી, યાસ્મિને દરેકને તેમની સાહસિકતાની કુશળતા વિકસાવવા માટે પ્રોત્સાહિત કર્યા અને તેમના માટે વધુ વખત પ્લેટફોર્મ બનાવવાની શક્યતાઓ જોઈ.
અરનવાઝ મિસ્ત્રી – પ્રમુખ, યંગ રથેસ્ટાર્સ, હોમિયાર ડોક્ટર (વાઈસ પ્રેસિડેન્ટ) અને શિરાઝ ગાર્ડ (જેટી. ઓનર સેક્રેટરી) અને તમામ કમિટીના સભ્યો (ફિરૂઝા ટચાકરા, સાયરસ ગઝદર, પરવિન પસ્તાકિયા, અસ્પી એલાવ્યા, અસ્પી તાંતરા, હુફ્રિશ ડોક્ટર અને કેરસી ગાર્ડ)બધાને જમશેદી નવરોઝની શુભકામનાઓ આપીને આનંદપ્રદ અને ફળદાયી બેઠકનું સમાપન થયું.

Leave a Reply

*