શેફ શેઝાદ મરોલિયા દ્વારા ઉદવાડા બેકર્સ શરૂ કરવામાં આવી

છેલ્લા સાત વર્ષથી, હિલ્લા અને શેઝાદ મરોલિયા ઉદવાડામાં કેફે ફરોહર ચલાવી રહ્યા છે, જે તેના અધિકૃત પારસી ભોજનના રસિયાઓ માટે અત્યંત લાજવાબ છે. 7મી એપ્રિલ, 2023ના રોજ, કેફે ફરોહરના શેફ શેઝાદ મરોલિયાએ ઈરાની બેકરીના વારસાને ચાલુ રાખવા માટે તેમનું સૌથી નવું સાહસ – ઉદવાડા બેકર્સ (દૌલત હાઉસ, ઈરાનશાહ રોડ ખાતે) શરૂ કર્યું.
ભવ્ય ઉદઘાટન વલસાડના જિલ્લા કલેક્ટર શ્રીમતી શિપ્રા આગ્રે અને વડા દસ્તુરજી ખુરશેદ દસ્તુર દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું જે તેમના પરિવારો સાથે ઉપસ્થિત હતા. મોટી સંખ્યામાં સ્થાનિક પારસી ભાઈઓ અને શુભેચ્છકો અભિનંદન આપવા અને નવી બેકરીને જોવા માટે આવ્યા હતા, જેની બ્લોગર્સ અને અન્ય સોશિયલ મીડિયા પ્રભાવો દ્વારા પણ ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી. બધા આમંત્રિતોને કેફે ફરોહર ખાતે ભવ્ય બફેટ મિજબાની આપવામાં આવી હતી, જે સોડાવોટરવાલા ધર્મશાળામાં રાખવામાં આવી હતી.
ઉદવાડા બેકર્સની મુખ્ય બેકરી એ જ જગ્યાએ આવેલી છે જ્યાં અગાઉની ઈરાની બેકરી હતી – બાવા ઈનની નીચે. પવિત્ર ઈરાનશાહ આતશબેહરામની બરાબર સામે, ધસારો કરનારાઓ માટે એક આઉટલેટ. કુશળ બેકર્સની ટીમ માત્ર શ્રેષ્ઠ ઘટકો અને સમય-સન્માનિત તકનીકોનો ઉપયોગ કરીને મોં-પાણી આવી જાય તેવી વાનગીઓની વિશાળ શ્રેણી બનાવવા માટે ગર્વ અનુભવે છે જે ખાતરીપૂર્વક તમને આનંદ આપશે! તેઓ હજી પણ મશીનનો ઉપયોગ કર્યા વિના જાતે જ પકવવામાં માને છે, જૂના જમાનાની રીતે લોટ મિક્સ કરીને લાકડાની નાની ભઠ્ઠીનો ઉપયોગ કરે છે – તેની ખાતરી કરવા માટે કે મૂળ સ્વાદમાં સહેજ પણ બાંધછોડ ન થાય. બન મસ્કા, બ્રુન મસ્કા અને માવા કેક, ખારી, ખાંડની ખારી, મખાનીસ/બટાસા, નાનખટાઈ, કિસમિસ રસ્ક ટોસ્ટ, કાજુ, બદામ અને વોલનટ મેકરૂમ, હવે બધા માટે ઉપલબ્ધ છે.
તેથી, આગલી વખતે જ્યારે તમે આપણાં પવિત્ર ઉદવાડા તરફ જશો, ત્યારે ઉદવાડા બેકર્સ પાસેથી ગુડીઝનો તમારો હિસ્સો મેળવવાનું ચૂકશો નહીં!

Leave a Reply

*