પટેલ અગિયારીએ 115મી સાલગ્રેહની ઉજવણી કરી

મુંબઈ સ્થિત ફીરોજશા અરદેશીર પટેલ ફાયર ટેમ્પલ, તેના સ્થાપક – શેઠ અરદેશીર બિકાજી પટેલ (અંધેરીવાલા)ની યાદમાં, 21મી એપ્રિલ, 2023ના રોજ ભવ્ય રીતે 115મી સાલગ્રેહની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. પંથકી એરવદ કેરસી એચ. કટીલા અને તેમની મોબેદોની ટીમ દ્વારા જશનની પવિત્ર ક્રિયા સાંજે 5:00 કલાકે કરવામાં આવી હતી. તેમાં સારી એવી સંખ્યામાં જરથોસ્તીઓએ હાજરી આપી હતી.
જશન પછી, ચેરમેન અરદેશીર પટેલે લોકોને સંબોધતા તેના ગ્રાન્ડ ફાધરના પરોપકારી સ્વભાવ વિશે જણાવ્યું કે 1908માં તેમના નાના પુત્ર, ફીરોજશાની યાદમાં દાદગાહ સ્થાપિત કરી જેનું પાંચ વર્ષની નાની વયે અવસાન થયું હતું. પછી, તેમણે અંધેરીના અન્ય જરથોસ્તી રહેવાસીઓ સાથે મળીને પારસી સમુદાય માટે પટેલ ફાયર ટેમ્પલની સ્થાપના કરી. શેઠ અરદેશીર બિકાજી પટેલે અંધેરી અને નજીકના વિસ્તારોના સાથી જરથોસ્તીઓના સમર્થન સાથે, પારસી સમુદાય માટે અંધેરી પૂર્વમાં ટાવર ઓફ સાયલન્સની સ્થાપના પણ કરી હતી.
આગળ, એરવદ ખુશરૂ પંથકીએ જશન પર એક ધાર્મિક વક્તવ્ય શેર કર્યું હતું, જેને ખૂબ આવકાર મળ્યો હતો. એ નોંધવું આનંદદાયક હતું કે પટેલ અગિયારી, જે અગાઉ નાણાકીય પડકારનો સામનો કરી રહી હતી અને કાઠી ફંડ માટે પરોપકારીઓની શોધ કરવી પડી હતી, આજે તે શેર કરતા ગર્વ અનુભવે છે કે દર-એ-મેહર હવે આર્થિક રીતે સક્ષમ છે. ધ્વનિ, સ્વપ્નદ્રષ્ટા ટ્રસ્ટીઓનો આભાર કે જેમણે તેમની જમીનનો મોટો હિસ્સો જરથોસ્તી સમુદાય માટે હાઉસિંગ સોસાયટી માટે વિકસાવ્યો.

Leave a Reply

*