આઈએએસએપી એ મુખ્ય અતિથિ યાસ્મીન મિસ્ત્રી સાથે મહિલા સશક્તિકરણની ઉજવણી કરી

ઇન્ડિયન એસોસિએશન ઓફ સેક્રેટરીઝ એન્ડ એડમિનિસ્ટ્રેટિવ પ્રોફેશનલ્સ (આઈએએસએપી) એ મહિલા સશક્તિકરણની ઉજવણી કરવા માટે 8મી જુલાઈ, 2023ના રોજ મુંબઈમાં એક ખાસ બેઠક યોજી હતી. આઈએએસએપીના પ્રમુખ કાશ્મીરા ગામડિયાએ સ્વાગત નોંધ આપી સભ્યોને સંબોધન કર્યું હતું. ભવ્ય અને ગતિશીલ ઉદ્યોગપતિ, પરોપકારી, સૌંદર્ય રાણી અને સમુદાય સેવાના દિગ્ગજ – યાસ્મીન જાલ મિસ્ત્રી, જેમને મિસિસ વર્લ્ડ ઇન્ટરનેશનલ 2022નો તાજ પહેરાવવામાં આવ્યો હતો તે મુખ્ય અતિથિ તરીકે હાજર હતા.
તેમના પ્રભાવશાળી ભાષણમાં, યાસ્મીને મહિલાઓ માટે શિક્ષણની અનિવાર્યતા પર ભાર મૂક્યો કારણ કે સશક્ત મહિલાઓ સમગ્ર પેઢીને સશક્ત બનાવી શકે છે. તેમણે તેમની તેજસ્વી સફળતાનો શ્રેય તેમના અદભુત પરિવારને આપ્યો – તેમના સ્વર્ગસ્થ પિતા – જાલ મિસ્ત્રી, તેમની માતા – અરનવાઝ મિસ્ત્રી અને તેમની નાની બહેન – મેહરૂ, તેમની માતા અરનવાઝ મિસ્ત્રી પ્રત્યે કૃતજ્ઞતા વ્યક્ત કરી કે તેઓ તેને વધુ સારી વસ્તુઓ કરવા માટે પ્રોત્સાહિત કરે છે.
જો કે તેમણે 16 વર્ષની ઉંમરે પ્રભાવશાળી મોડેલ તરીકે શરૂઆત કરી હતી, યાસ્મીનના પિતાના અકાળે અવસાનને કારણે ટ્રાન્સપોર્ટ વ્યવસાયનું શાસન સંભાળ્યું હતું. સખત મહેનત, ધૈર્ય અને નિશ્ચય દ્વારા આ પુરૂષ-પ્રભુત્વ ધરાવતા વિશ્ર્વમાં માત્ર સાત વર્ષમાં વ્યવસાયને લોજિસ્ટિક્સ જાયન્ટ બનાવ્યો. તે ઝોરાસ્ટ્રિયન ટ્રસ્ટ ફંડસ ઓફ ઈન્ડિયા (ઝેડટીએફઆઈ) ના વડા પણ છે – જે સમુદાયના વંચિતોના
ઉત્થાન અને સમર્થન માટે સમર્પિત અગ્રણી એનજીઓ છે.
તેમણે ટોપ 10 ઇમર્જિંગ લીડર્સ ઓફ 2022 એવોર્ડ સહિત ઘણા પુરસ્કારો જીત્યા છે; અટલ એચિવમેન્ટ એવોર્ડ્સ 2022માં ડાયનેમિક વુમન આંત્રપ્રિન્યોર એવોર્ડ; મિસિસ વર્લ્ડ ઈન્ટરનેશનલ વગેરે મિઠુ વાડિયાએ યાસ્મીન મિસ્ત્રીને પ્રશંસાના પ્રતીક સાથે રજૂ કર્યા હતા. ગવર્નિંગ કાઉન્સિલના સભ્ય, હનીશા વઝીરાનીએ આભાર માનીને કાર્યક્રમનું સમાપન કર્યુ હતું.

Leave a Reply

*