ઉશ્તા તે! તમે હમેશા ખુશ રહો!

ઉશ્તા તે! આટલો સરળ અને સુંદર સંદેશ! ઘાસની દરેક પટ્ટી, સૂર્યપ્રકાશનું ટીપું, સમુદ્રની લહેરો, ચટ્ટાન જેવા પર્વત, શાંત પવન, ભવ્ય વહેતી નદી અને પાક દાદર અહુરા મઝદાની તમામ રચનાઓનું પોતાનું આગવું સૌંદર્ય છે. તેઓ જે પ્રદૂષણનો સામનો કરે છે, માનવસર્જિત અવરોધો, વસાહતો માટે ખીણોની કોતરણી, તેમના પ્રવાહને નિયંત્રિત કરતા ડેમ, તેમના પર તરતા કચરા-ટાપુઓ, સતત વધતી જતી માનવ વસ્તીને સમાવવા પુન:પ્રાપ્તિ વિશે તેઓ ફરિયાદ કરતા નથી!
કુદરત પોતે જ સંતુષ્ટ છે, કદાચ તેના સર્જકમાં ઊંડો વિશ્વાસ છે. ચાલો તેની પુસ્તિકામાંથી એક પર્ણ લઈએ. કેટલીકવાર, આપણે ઘણા બધા આશીર્વાદ ભૂલીએ છીએ જે પાક દાદર અહુરા મઝદા દ્વારા આપણા પર વરસે છે. નીચે આપેલા 20 સૌથી શક્તિશાળી નામો છે, અથવા આપણે યોગ્ય રીતે કહી શકીએ, દાદર અહુરા મઝદાના લક્ષણો, જેનું પઠન કરવામાં આવે ત્યારે તમને શકિતશાળી હાથની યાદ અપાવે છે આપણા પાક દાદર અહુરા મઝદાના હાથ જે તમારા માથા ઉપર છે, અને કાયમ તમારી સાથે છે! ક્યારેય ડરશો નહીં, અહુરા તમારી નજીક છે! આ નવા વર્ષમાં, તમારા પોતાના અને તમારી સમસ્યાઓ પરથી તમારૂં ધ્યાન હટાવવાનો પ્રયાસ કરો – ધ્યાન આપો બધી ખુશીઓ કે તેમની કૃપા તમારા પર આટલી વિપુલ પ્રમાણમાં વરસી છે! આનંદ ઉઠાવો! તેને માણો! પરંતુ સૌથી પહેલા તેનો આનંદ માણવા અથવા તેને વળગી રહેવા માટે, પ્રથમ તેને સ્વીકારો. ચાલો આપણે તેના પર વિચાર કરીએ અને ગણતરી કરીએ આપણા જીવનમાં છલકાતી ઘણી નાની ખુશીઓ! ચાલો શાબ્દિક રીતે આપણે આપણા આશીર્વાદ ગણીએ. સાલ મુબારક!

Leave a Reply

*