એરવદ ઝરીર ભંડારા – એક વાસ્તવિક જીવનના હીરો!

એરવદ ઝરીર એફ. ભંડારા ખરેખર એક સાચા જીવનના હીરો છે જેમણે 538 થી વધુ વખત તેમના પ્લેટલેટ્સ અને પ્લાઝ્માનું દાન કર્યું છે, પરિણામે, આજની તારીખમાં 1,614 થી વધુ લોકોના જીવન બચાવ્યા છે. તેમના નિ:સ્વાર્થ કાર્યોએ અસંખ્ય જરૂરિયાતમંદ લોકોને મદદ કરી છે.
વાસ્તવિક જીવનનો હીરો, એરવદ ઝરીર ભંડારા, જેઓ શાકાહારી છે, અને તેમણે નિ:સ્વાર્થ સેવા આપીને માનવ કલ્યાણ અને સામાજિક મુદ્દાઓ માટે પોતાનું જીવન સમર્પિત કર્યું છે. ઝેડએસી આતશ-કદેહ ખાતે ઉત્તર અમેરિકાના, અને ભારતમાં, છેલ્લા 50 વર્ષથી તેમણે જરથોસ્તી સમુદાયની સ્વેચ્છાએ સેવા કરીને હજારો ઝોરાસ્ટ્રિયનોને ઘણી ધાર્મિક સહાય પૂરી પાડવામાં મહત્વની ભૂમિકા ભજવી છે. તેઓ તેમની પ્રાર્થના સેવાઓ, ધાર્મિક વર્ગો દ્વારા તેમજ દક્ષિણ કેલિફોર્નિયાના સમુદાયમાં, ત્રણ દાયકાથી વધુ સમયથી મનુષ્યો અને પ્રાણીઓના જીવન બચાવીને પ્રબોધક જરથુષ્ટ્રના સંદેશાને પ્રોત્સાહન આપે છે.
રોગચાળા દરમિયાન, એરવદ ઝરીરે ધાર્મિક નેતા અને માનવતાવાદી તરીકે તેમની ક્ષમતામાં સમુદાય અને સમાજની સેવા કરવાનું ચાલુ રાખ્યું. તેમણે પ્રાર્થનાની શક્તિ દ્વારા લોકોને સાજા કરવામાં મદદ કરી, હોસ્પિટલો અને આઈસીયુની મુલાકાત લીધી, હીલિંગ પ્રાર્થનાઓ પૂરી પાડી. તેમણે વ્યક્તિગત રીતે અને વિવિધ સંગઠનો દ્વારા જરૂરિયાતમંદોને ખોરાક, કાઉન્સેલિંગ અને નાણાકીય મદદ પણ પૂરી પાડી હતી. દર રવિવારે, તેમણે અમારી પ્રાર્થનાઓ અને હમબંદગીનું લાઇવ-સ્ટ્રીમિંગ કર્યું, સેંકડો ઝોરાસ્ટ્રિયનો સુધી પહોંચ્યા જેઓ ઘરમાં અટવાયા હતા અને આતશ મંદિરોની મુલાકાત લઈ શકતા ન હતા. એરવદ ઝરીરે જશન, ગંભાર, મુક્તાદ પ્રાર્થના, નવજોત, લગ્ન અને અંતિમ સંસ્કાર જેવી અસંખ્ય ધાર્મિક વિધિઓ કરી હતી. આમ આ પડકારજનક સમયગાળા દરમિયાન આપણા સમુદાયની માનસિક અને આધ્યાત્મિક જરૂરિયાતોને તેઓએ પુરી કરી હતી.
એરવદ ભંડારાની વાર્તા એ યાદ અપાવે છે કે આપણા બધામાં તફાવત લાવવાની શક્તિ છે. આપણે કદાચ તેમની જેમ પ્લેટલેટ્સ અને પ્લાઝ્માનું દાન કરી શકતા નથી, પરંતુ આપણે બીજાને મદદ કરવા માટે કંઈક કરી શકીએ છીએ. આપણે આપણો સમય સ્વયંસેવી તરીકે આપી શકીએ છીએ, દાન આપી શકીએ છીએ અથવા આપણી આસપાસના લોકો પ્રત્યે દયાળુ બની શકીએ છીએ. એરવદ ઝરીર ભંડારા – એક સાચા પારસી, ભગવાનના સાચા માણસ તેમને અભિનંદન!

Leave a Reply

*