ઝેડટીએફઆઈ માનસિક સુખાકારી માટે ચાય પે ચર્ચા હોસ્ટ કર્યું હતું

10મી સપ્ટેમ્બર, 2023નો રોજ, જે આત્મહત્યા નિવારણ દિવસ તરીકે ઉજવવામાં આવે છે, ઝેડટીએફઆઈ (ઝોરાસ્ટ્રિયન ટ્રસ્ટ ફંડસ ઓફ ઈન્ડિયા), સમુદાયની અગ્રણી બિન-લાભકારી સંસ્થા છે જે 14 વર્ષથી વધુ વિવિધ સામુદાયિક કારણો માટે પ્રતિબદ્ધ છે, તેના પ્રથમ પ્રકરણનું આયોજન કરે છે. તેની નવી ઇવેન્ટ હતી ચાય પે ચર્ચા જે હતી સમુદાયના સભ્યોની માનસિક સુખાકારી માટે સમર્પિત સાંજ.
દરેક વ્યક્તિ તેમના વિચારો અને લાગણીઓ સાથે વાતચીત કરવા અને શેર કરવા માટે સેથના અગિયારી હોલ (તારદેવ) ખાતે આયોજિત એક ઇવેન્ટ જે વિશાળ સફળતા હતી, જેમાં 140 થી વધુ સમુદાયના સભ્યોએ હાજરી આપી હતી. ઝેડટીએફઆઈ નું સંચાલન કરતી ગતિશીલ ટ્રેલબ્લેઝર યાસ્મીન મિસ્ત્રીએ દરેકનું સ્વાગત કર્યું અને ઝેડટીએફઆઈની વિવિધ પ્રવૃત્તિઓ અને જરૂરિયાતમંદ લોકો માટે દાન કરી શકે તેવા લોકો વચ્ચેના અંતરને દૂર કરીને, સમુદાયના સભ્યોને એક કરવાના તેમના મુખ્ય ઉદ્દેશ્ય વિશે થોડી માહિતી શેર કરી. દર મહિને, ઝેડટીએફઆઈ 300 થી વધુ વ્યક્તિઓને સપોર્ટ કરે છે.
યાસ્મિને પોતાના જીવનનું મૂલ્યાંકન કરવા અને જીવનને સંપૂર્ણ રીતે જીવવાના મહત્વ પર વાત કરી. તેમણે જ્યારે જરૂર પડે ત્યારે મદદ માંગવા પર ભાર મૂક્યો. ઊંડા શ્ર્વાસ અને ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા જેવી કેટલીક પ્રવૃત્તિઓ અને કસરતો પણ હાથ ધરવામાં આવી હતી. કેવી રીતે ખુશ રહેવું તે અંગેના મંત્રો અને પ્રવૃત્તિઓ હાથ ધરવામાં આવી હતી. અતિથિ વક્તા, સાયકોથેરાપિસ્ટ – ડો. ફારૂખ બુચિયા, ધ વહિસ્તા ફાઉન્ડેશનના ચેરમેન અને મેનેજિંગ ટ્રસ્ટી, જે માનસિક સ્વાસ્થ્ય જાગૃતિને પ્રોત્સાહન આપે છે અને વંચિતોને ટેકો આપે છે, સ્વ-નુકસાન અને નજીકના લોકોના નુકસાન સાથે વ્યવહાર કરવા સંબંધિત સંખ્યાબંધ પ્રશ્ર્નોને સંબોધિત કર્યા હતા.
ગાયિકા નયનાઝ મુન્સિફે તેમના મધુર ગીતોથી બધાને રાજી કર્યા અને પ્રેક્ષકો પણ તેમાં જોડાયા હતા.
અરનવાઝ જાલ મિસ્ત્રી, ટ્રસ્ટી – ઝેડટીએફઆઈએ સમાપન નોંધ આપી જણાવ્યું કે આ અર્થપૂર્ણ અને સફળ ઇવેન્ટ માટે તેમને તેમની પુત્રી યાસ્મીન અને ટીમ ઝેડટીએફઆઈ માટે કેટલો ગર્વ છે. ચાય પે ચર્ચામાં વધુ એક વિચારશીલ અને અત્યંત મહત્ત્વપૂર્ણ કાર્યક્રમનું આયોજન કરવા બદલ ઝેડટીએફઆઈ ટીમને અભિનંદન. અહીં ટૂંક સમયમાં બીજા પ્રકરણની શોધ ચાલુ છે!

Leave a Reply

*