સોડાવોટરવાલા અગિયારીએ દસ્તુરજી કુકાદારૂનું સન્માન કરતું જશન યોજ્યું

પાક દસ્તુરજી કુકાદારૂ સાહેબની સ્મૃતિમાં, તેમની પુણ્યતિથિ નિમિત્તે, સોડાવોટરવાલા અગિયારીના પંથકી પરવેઝ બહેરામશા કરંજીયા અને તેમના પુત્ર એરવદ અરઝાન કરંજીયા દ્વારા 4 સપ્ટેમ્બર, 2023ના રોજ (માહ ફરવર્દીન, રોજ બહેરામ; 1393 યઝ), સોડાવોટરવાલા અગિયારી ખાતે વિશેષ જશન સમારોહ કરવામાં આવ્યો હતો. સવારે 10:00 વાગ્યે શરૂ થયેલા જશનમાં સપ્તાહનો દિવસ હોવા છતાં પારસી/ઈરાની ઝોરાસ્ટ્રિયનોએ મોટી સંખ્યામાં હાજરી આપી હતી. જશન પછી તમામને ચાસણીનું વિતરણ કરવામાં આવ્યું હતું.
દસ્તુરજી કુકાદારૂ સાહેબને 1800 ના દાયકામાં રહેતા તેજસ્વી સંત અને મદદગાર આત્મા તરીકે પ્રેમપૂર્વક યાદ કરવામાં આવે છે. તેમને દસ્તુરજી અઝર કૈવાન દ્વારા આધ્યાત્મિક આશીર્વાદ મળ્યા હતા. આ માર્ગદર્શન સાથે, તેમણે અસંખ્ય ઝોરાસ્ટ્રિયનોને મદદ કરી જેમણે તેમની મદદ માંગી અને તેમની નિયત પ્રાર્થના દ્વારા લાભ મેળવ્યો. તે એક શારીરિક, માનસિક અને આધ્યાત્મિક ઉપચાર કરનાર, એક સચોટ જ્યોતિષી હતા, જેમણે પોતાના અને અન્ય ઘણા જાણીતા, વિશ્વવ્યાપી વ્યક્તિઓના મૃત્યુના સાચા સમયની આગાહી કરી હતી. તે માનવજાતની સેવા કરવા માટે સ્વર્ગના સર્વોચ્ચ સ્તરોમાંથી એક દૈવી આત્મા ઉતરી આવ્યા હતા અને જયાં સુધી તેઓ જીવતા હતા ત્યાં સુધી લોકોને મદદ કરવાનું ચાલુ રાખ્યું હતું.

Leave a Reply

*