સોડાવોટરવાલા અગિયારીની 149મી સાલગ્રેહની ઉજવણી

મરીન લાઈન્સ ખાતે આવેલી સોડાવોટરવાલા અગિયારીએ 3 સપ્ટેમ્બર, 2023ના રોજ, તેના અભિષેક થયા બાદ એક જશન સાથે તેની ભવ્ય 149મી સાલગ્રેહની ઉજવણી કરી હતી. (માહ ફરવર્દીન, રોજ બહેરામ; 1393 યઝ) ફૂલોની સજાવટ અને પવિત્ર ઉર્જા સાથે અગિયારી તેજસ્વી દેખાતી હતી. બીજું જશન સાંજે કરવામાં આવ્યું હતું.
ચંદન, મલીદો, ફળો અને ફૂલોથી ઘેરાયેલું અફરગનીયુ કેન્દ્રમાં મૂકવામાં આવ્યું હતું. સવારે 10:00 કલાકે પંથકી એરવદ પરવેઝ કરંજીયાએ તેમના પુત્ર, એરવદ અરઝાન કરંજીયા સાથે જશન સમારોહની શરૂઆત કરી. જશનમાં મોટી સંખ્યામાં સભ્યોએ હાજરી આપી હતી. સમારોહ પછી, એરવદ પરવેઝ કરંજીયાએ ટ્રસ્ટીઓનો આભાર માન્યો, અને અગિયારી વિશે ઓછા જાણીતા તથ્યો શેર કર્યા – જેમ કે કેવી રીતે અગિયારીનું સાચું નામ સેઠ જમશેદજી દાદાભાઈ આમરીયા અથવા જે.ડી. આમરીયા અગિયારી હતું પરંતુ વ્યવસાયને કારણે સોડાવોટરવાલા અગિયારી તરીકે લોકપ્રિય બન્યું જે વ્યવસાય અગાઉ ત્યાં ચલાવવામાં આવતો હતો.
અગિયારી તેના હોલમાર્ક 150માં સાલગ્રેહની ઉજવણી કરશે ત્યારે આવતા વર્ષની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યા છીએ! ભવ્ય પાદશાહ સાહેબ આપણા સમુદાયને સંવાદિતા, એકતા અને શાણપણના આશીર્વાદ આપે!

Leave a Reply

*