પ્રો. રશ્ના પાલ્યાએ નિવૃત્તિ પછી એથ્લેટિક્સમાં ગોલ્ડ સ્કોર કર્યો!

નવસારીની મદ્રેસા હાઈસ્કૂલ ખાતે યોજાયેલી ત્રીજી માસ્ટર્સ એથ્લેટિક ચેમ્પિયનશિપમાં 59 વર્ષીય પ્રોફેસર રશ્ના એફ. પાલિયાએ 50 થી 60 વર્ષની વયજૂથમાં 100 મીટર દોડ અને શોટ-પુટ ઈવેન્ટસમાં પ્રથમ ક્રમ મેળવ્યો હતો. થ્રો બોલ, વ્હીલ થ્રોઇંગ, લોંગ જમ્પ અને 100 મીટર, 200 મીટર, 400 મીટર અને 800 મીટર રેસમાં દોડ સહિત વિવિધ સ્પોર્ટિંગ કેટેગરીમાં લગભગ 150 ખેલાડીઓએ ભાગ લીધો હતો.
નવસારીની વિખ્યાત ગાર્ડા કોલેજમાંથી શિક્ષક તરીકે ત્રીસ વર્ષની સેવા બાદ નિવૃત્ત થયા પછી પ્રોફેસર રશ્ના પાલીયાએ હંમેશા એથ્લેટિક્સમાં ઉંડો રસ રાખ્યો હતો. તે માસ્ટર્સ એથ્લેટિક ચેમ્પિયનશીપમાં ભાગ લેવા ઉત્સુક હતી કારણ કે તેણીને તેના ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થી – રાજેશ પટેલ, જેઓ હાલમાં મદ્રેસા હાઇસ્કૂલમાં કામ કરે છે, અને જેમણે તેણીને આ સ્પર્ધામાં ભાગ લેવા માટે ખૂબ પ્રોત્સાહિત કર્યા હતા, શોટ-પુટ અને દોડમાં તેણીની જીતથી આનંદિત, તેણીએ તેની ભવ્ય સિદ્ધિ બદલ રાજેશનો આભાર વ્યક્ત કર્યો.
59 વર્ષની વયે સ્વૈચ્છિક નિવૃત્તિ લીધી હોવા છતાં, તેમની યુવા ભાવના, આત્મવિશ્વાસ અને ઉત્સાહ જે પ્રશંસા પાત્ર છે. આ ઉંમરે એથ્લેટિક્સમાં તેની ભાગીદારી અને સિદ્ધિ વિશે મીડિયા સાથે તેણીનો આનંદ શેર કરતા, તેણીએ મજાકમાં કહ્યું, અભી તો મેં જવાન હું! જ્યારે તેમની ભાવિ યોજનાઓ વિશે પૂછવામાં આવ્યું ત્યારે તેમણે શેર કર્યું, આ જીતને ધ્યાનમાં રાખીને, હું હવે પ્રેક્ટિસ કરીશ અને રાજ્ય સ્તરની રમતોમાં ભાગ લેવાનું ચાલુ રાખીશ. હું રાજ્ય કક્ષાએ પણ જીતીને મારી ગાર્ડા કોલેજ અને નવસારીનું નામ રોશન કરવાની આશા રાખું છું!

Leave a Reply

*