ડો. સાયરસ કે. મહેતાને લીડિંગ આઈ સર્જન ઓફ ઈન્ડિયા એવોર્ડ મળ્યો

દેશના અગ્રણી આંખના સર્જન ડો. સાયરસ કે. મહેતાને, મહારાષ્ટ્રના ગવર્નર – રમેશ બૈસ અને લોકસભા સાંસદ – પૂનમ મહાજન દ્વારા, આંખની સંભાળને આગળ વધારવામાં તેમના અસાધારણ યોગદાન અને નેત્ર ચિકિત્સાના ક્ષેત્રમાં તેમની અતૂટ પ્રતિબદ્ધતાની માન્યતામાં, પ્રતિષ્ઠિત ભારતના અગ્રણી લીડિંગ આઈ સર્જન ઓફ ઈન્ડિયા એવોર્ડથી 13મી જાન્યુઆરી, 2024ના રોજ સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા.
આ પ્રસંગે પારસી ટાઈમ્સ સાથે વાત કરતાં ડો. સાયરસ મહેતાએ જણાવ્યું હતું કે, લીડિંગ આઈ સર્જન ઓફ ઈન્ડિયા એવોર્ડ મેળવવો એ એક જબરદસ્ત સન્માન છે. તે માત્ર આંખની સંભાળને આગળ વધારવા માટેના મારા સમર્પણને જ નહીં પરંતુ અમારી ટીમના સામૂહિક પ્રયાસો ઈન્ટરનેશનલ આઈ સેન્ટરને પણ પ્રકાશિત કરે છે.
વિશ્ર્વના સૌથી પ્રખ્યાત આંખના સર્જનોમાંના એક તરીકે ઓળખાતા, ડો. સાયરસ ખાસ કરીને લેસર મોતિયા અને રીફ્રેક્ટિવ સર્જરીમાં તેમની અપ્રતિમ કુશળતા માટે પ્રખ્યાત છે, જે અગ્રણી સર્જીકલ તકનીકો દ્વારા ચિહ્નિત થયેલ કારકિર્દીનું નેતૃત્વ કરે છે. તેમની અદ્યતન પ્રક્રિયાઓની વિવિધ શ્રેણીમાં રોબોટિક લેસર મોતિયાની સર્જરી, ટ્રાઇફોકલ અને એક્સટેન્ડેડ ડેપ્થ ઓફ ફોકસ લેન્સ ઇમ્પ્લાન્ટેશન, કેનાલોપ્લાસ્ટી ગ્લુકોમા સર્જરી અને નંબર કરેક્શન માટે સ્માઇલ રોબોટિક રીફ્રેક્ટિવ સર્જરીનો સમાવેશ થાય છે. તેમની સર્વગ્રાહી કૌશલ્ય તેમને આંખની અત્યાધુનિક સંભાળમાં મોખરે
રાખે છે.

Leave a Reply

*