નવસારીમાં જશ્ન એ સાદેહની ઉજવણી થઈ

શિરવાઈ પાર્ટી પ્લોટ નવસારીમાં રવિવાર 11મી ફેબ્રુઆરી 2024ના ઝોરાસ્ટ્રિયન, સાદેહ, જશન અને ઉજવણીમાં હાજરી આપનાર અને એતિહાસિક વાર્તાના વિડિયો સ્ક્રીનીંગમાં ભાગ લઈને અને પરંપરાગત બોનફાયર (ઉત્સવસૂચક હોળી) ને પ્રાર્થના અને લાકડાના અર્પણમાં ભાગ લઈને તેને સફળ બનાવનારા તમામ પારસી ઝોરાસ્ટ્રિયન ભાઈઓ અને બહેનોનો ઉત્સાહ ખરેખર પ્રશંસનીય હતો.
સાદેહ, પેશદાદીયન રાજા હોશાંગની વાર્તા વર્ણવે છે (પર્શિયન વાર્તાઓ મુજબ પેશદાદીયન વંશના આદિકાળના રાજાઓમાંથી પ્રથમ પુરુષ માશ્યાનો પૌત્ર અકસ્માતે અગ્નિની શોધમાં આવવું અને આ રીતે વાર્તા માનવજાતની ધાતુનો પરિચય કરાવે છે. કામ, સિંચાઈ, કૃષિ, પશુપાલન અને શિકાર જેમને માનવતાના અસ્તિત્વને વધુ સારા માટે રૂપાંતરિત કરવા અને તેમના આનંદી માણસો સાથે આ શોધ પછી પ્રથમ સાદેહની ઉજવણી કરવા માટે યાદ કરવામાં આવે છે.
આ તહેવાર પોંગલ, લોહરી અને હોળીના હિંદુ તહેવારો જેવો જ છે સાદેહ ઉત્સવો પણ યુનેસ્કોમાં માનવતાના અમૂર્ત સાંસ્કૃતિક વારસા તરીકે નોંધાયેલા છે તે દિવસે જ્યારે ખેતીની જમીન તેમના આગામી વસંત વાવેતર માટે તૈયાર કરવામાં આવે છે અને જ્યારે લોકો અંતની ઉજવણી કરે છે શિયાળાના સૌથી ઠંડા દિવસોમાં વસંત/અને જમશેદી નવરોઝ ઉત્સવને 50 દિવસ અને 50 રાત બાકી હોય ત્યારે તહેવાર થાય છે.

Leave a Reply

*