પ્રથમ અંગ્રેજીમાં તમામ ખોરદેહ અવેસ્તાનું પુસ્તક લોન્ચ

થોડા સમય માટે, તમામ ખોરદેહ અવેસ્તા (ઈટીકેએ) ના અંગ્રેજી સંસ્કરણની જરૂરિયાત ભારત અને વિદેશમાં પારસી સમુદાય દ્વારા અનુભવાઈ રહી હતી. છેલ્લાં 150 વર્ષોમાં, જ્યારે ગુજરાતીમાં અનેક તમામ ખોરદેહ અવેસ્તા છે, ત્યારે આજની તારીખમાં રોમન લિપિમાં એક પણ સંકલિત નથી. આ જરૂરિયાતને પરિપૂર્ણ કરીને, શહેનશાહીઓ માટે અંગ્રેજીમાં એક નવી તમામ ખોરદેહ અવેસ્તા, એરવદ ડો. રામિયાર પી. કરંજિયા દ્વારા તૈયાર કરવામાં આવી છે જે 21મી માર્ચ, 2024ના રોજ દાદર પારસી કોલોની જીમખાના ખાતે લોન્ચ કરવામાં આવી હતી.
આ 512 પાનાની તમામ (એટલે કે સંપૂર્ણ) ખોરદેહ અવેસ્તા, જેને સંકલિત કરવામાં લગભગ દસ વર્ષ લાગ્યાં છે, તે એક વ્યાપક પ્રાર્થના પુસ્તક છે, જેમાં તમામ યશ્તો, પાંચ ગાથાઓ, સેતાયશ, નાની પ્રાર્થનાઓ અને અન્ય ઘણી બધી સંબંધિત પ્રાર્થનાઓ સહિતની દૈનિક પ્રાર્થનાઓ માહિતી સહિત આપવામાં આવી છે.
દરેક પ્રાર્થના તેના સમાવિષ્ટો વિશેના સંક્ષિપ્ત વર્ણન અને અન્ય સંબંધિત માહિતી સાથે રજૂ કરવામાં આવી છે, જેમ કે લાભો, પ્રાર્થના કરવાના કારણો, ક્યારે, કેવી રીતે અને ક્યાં પ્રાર્થના કરવી, અને મૃતકોના નામ લખવા માટે એક સમર્પિત સ્થાન પણ પ્રદાન કરવામાં આવ્યું છે, અને અન્ય નોંધો ઉદ્દેશ્ય પ્રાર્થનાના અનુભવને વધારવા અને તેને વધુ પરિપૂર્ણ બનાવવાનો છે.
પુસ્તકનું પ્રકાશન ડો. જરથુસ્ત્ર (જર) અમરોલિયા અને તેમના ભાઈ પ્રોફેસર પરસીસ દ્વારા તેમના મરહુમ માતા-પિતા – જાલ અને આરમીન અમરોલિયાની યાદમાં સ્પોન્સર કરવામાં આવ્યું છે. પ્રકાશિત થયેલા પુસ્તકોમાંથી અડધાથી વધુ ભારતમાં અને સમગ્ર વિશ્વમાં ફાયર ટેમ્પલોને દાનમાં આપવામાં આવશે. બાકીના રૂ.700/-માં વેચાણ કરવામાં આવશે અને આ પુસ્તક દાદર અથોરનાન ઇન્સ્ટિટ્યૂટ અને અન્ય સ્થાનો પર ઉપલબ્ધ રહેશે.

Leave a Reply

*