શ્રદ્ધા રાખો!!

ઘણા લોકો તેમના ક્ષીણ થઈ રહેલા અસ્તિત્વને સમજવાના પ્રયાસમાં ભયભીત છે સ્વાસ્થ્ય સંબંધિત સમસ્યાઓ, લગ્નમાં વિક્ષેપ, નોકરીની અચાનક ખોટ, ઘરમાં તણાવ, મુશ્કેલ બાળકો, બગડતા આંતર-વ્યક્તિગત સંબંધો વગેરે.
એક ક્ષણ જ્યારે તમે પાક દાદર અહુરા મઝદાના હાથમાં તમારી જાતને સમર્પિત કરો છો કે જેનાથી આપણે રાહત અને ઉકેલ મેળવી શકીએ. જેમ આપણે જમશેદી નવરોઝની ઉજવણી કરીએ છીએ, ચાલો આપણે આપણા જીવનમાં અહુરા મઝદાની હાજરી અને સુંદરતાની ઉજવણી કરીએ. આપણી પાસે જે આશીર્વાદ છે તેના પર અતૂટ વિશ્વાસ અને ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાથી જ આપણે આપણા જીવનમાં વિપુલતા અને આનંદ પ્રગટ કરી શકીશું.
જ્યારે આપણે આપણા અસ્તિત્વ માટે રોજીંદો સંઘર્ષ કરીએ છીએ તેની સાથે થોડા સમય માટે પણ આતશ બહેરામ કે અગિયારીની મુલાકાત લઈ તેમાં બેસી આપણા મંથરાવની પ્રાર્થના કરવાથી આપણું જીવન સરળ બનવાનું શરૂ થાય છે. પરંતુ તે માટે દૈવી ઉપચાર શક્તિઓ સાથે દૈનિક ધોરણે જોડાવા માટે એક નક્કર પ્રયાસ કરવો પડશે.
એ એક સાર્વત્રિક સત્ય છે કે આપણે જેના પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીએ છીએ તે આપણી વાસ્તવિકતા બની જાય છે. તેથી, ચાલો આપણે સભાનપણે આપણી જાતને અને આપણા વિચારોને અભાવ અથવા અછત અને મુશ્કેલીઓથી દૂર કરવાનું પસંદ કરીએ, અને તેના બદલે, સભાનપણે આપણા મન અને આત્માને અહુરા મઝદાની બક્ષિસથી ભરવાનું શરૂ કરીએ. આ પસંદગી કરવી મુશ્કેલ નથી, પરંતુ આ વિચારની પદ્ધતિને વળગી રહેવા માટે પ્રાર્થના અને ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાની જરૂર છે.
ત્યાં શુદ્ધ મૌનનાં ઊંડા પૂલ છે જેણે અચાનક મનની સતત બકબકનું સ્થાન લીધું છે. બોલવાની અને સતત ફરિયાદ કરવાની ઈચ્છા અદૃશ્ય થઈ ગઈ છે. તમારે બીજાઓને બદલવાનો પ્રયાસ કરવાની જરૂર નથી, તમારી આસપાસના લોકો તેમના જીવનમાં પ્રાર્થનાની પ્રેકિટસ કરવા માટે હજી તૈયાર નથી. તે ફક્ત કંઈક છે જે તમારે તમારા માટે કરવું જોઈએ. પરંતુ આ પ્રથાની શક્તિને ઓછો અંદાજ ન આપો. સ્નાયુને ખસેડ્યા વિના અથવા એક શબ્દ બોલ્યા વિના, અહુરા તમારા જીવનના ગૂંચવણોમાંથી કામ કરવાની તેમની શક્તિઓને પ્રગટ કરશે… ભયને ગર્ભિત વિશ્વાસથી બદલવામાં આવશે અને દરરોજ અહુરા મઝદા તમારા હૃદય અને દિમાગમાં કેવી રીતે કાર્ય કરે છે તેના નવા સાક્ષાત્કારમાં ફેરવશે. જેઓ સંપૂર્ણ શબ્દને અનુસરે છે તે છે આપણી ખોરદેહ અવેસ્તા.
હું જીવનજી જમશેદજી મોદી દ્વારા જામસ્પી (સાક્ષાત્કારનું પુસ્તક) ના લિવ્યંતરણમાંથી એક પેસેજ સાથે સમાપ્ત કરું છું, જે સમજાવે છે કે દાદર અહુરા મઝદા અને તેની અભિવ્યક્તિની શક્તિએ કેવી રીતે વિશ્વનું સર્જન કર્યું.
સમગ્ર વિશ્વ અને તેની બહારની તમામ સંસ્થાઓ એક ભગવાનની રચના છે. તો પછી, આપણે કોઈપણ સ્વરૂપમાં અભાવ કેવી રીતે ભોગવી શકીએ! વિશ્વાસ રાખો, કારણ કે જેઓ અનુસરે છે, તેઓ પડશે નહીં!

Leave a Reply

*