જેજે હોસ્પિટલના પારસી વોર્ડમાં નવરોઝની ઉજવણી

21મી માર્ચ, 2024 ના રોજ, જેજે હોસ્પિટલના પારસી વોર્ડમાં જમશેદી નવરોઝની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી, જ્યાં ગરીબમાં ગરીબ લોકોને ભોજન, દવાઓ, કપડાં, ટોયલેટરી વગેરે જેવી તમામ સુવિધાઓ મફતમાં આપવામાં આવે છે, અને જ્યાં સ્વચ્છતા અને રહેવાસીઓ વચ્ચે સહાનુભૂતિ જાળવવામાં આવે છે, જે અરનવાઝ જાલ મિસ્ત્રીના દાયકાઓના પ્રયત્નોને આભારી છે. નવરોઝની ઉજવણીની શરૂઆત જશન સમારોહ સાથે લાઇટસ, ફૂલો અને ચોકના શણગાર સાથે કરવામાં આવી હતી. ત્યારબાદ હાજર રહેવાસીઓને નવા કપડાં અને ટ્રિંકેટ આપવામાં આવ્યા હતા લગભગ 80 ઉપસ્થિત લોકો દ્વારા હમબંદગી અને તંદોરસ્તી માટે પ્રાર્થના કરવામાં આવી હતી.
અરનવાઝ મિસ્ત્રી અને તેની પુત્રી યાસ્મીન મિસ્ત્રી રહેવાસીઓ સાથે સમય પસાર કરવા માટે વહેલા આવ્યા હતા. આ પ્રસંગે ખોજેસ્તે મિસ્ત્રી, અનાહિતા દેસાઈ, હોશંગ જાલ અને જેજે હોસ્પિટલના ડીન – ડો. સુપ્રિયા પલ્લવી સહિત હોસ્પિટલના અન્ય ટોચના સ્ટાફે પણ હાજરી આપી હતી, જેમણે અરનવાઝ મિસ્ત્રી દ્વારા પૂરી પાડવામાં આવતી સમર્પિત સેવાઓની પ્રશંસા કરી હતી. ખોજેસ્તે મિસ્ત્રી, અનાહિતા દેસાઈ અને હોશંગ જાલે બેઘર લોકોને તેમની સાથે પ્રેમ અને સન્માન સાથે વર્તવાના પ્રયત્નો બદલ અરનવાઝના વખાણ કર્યા હતા. યાસ્મીન મિસ્ત્રીએ વોર્ડની અનિવાર્યતા અને વૃદ્ધોને સહાય પૂરી પાડવા માટે તેમની માતાના સતત પ્રયાસો વિશે વાત કરી હતી.
વોર્ડના 45 રહેવાસીઓ સાથે વ્યક્તિગત રીતે રહેવા માટે, અને ખાતરી કરવા માટે કે તેઓને તમામ જરૂરિયાતો પૂરતા પ્રમાણમાં પૂરી પાડવામાં આવે છે કે નહીં તે માટે અરનવાઝ મિસ્ત્રીએ તેમની અઠવાડિયામાં બે વારની મુલાકાત વિશે વાત કરી હતી. તેમનો ઉદ્દેશ્ય દર્દીઓ માટે ઘરથી દૂર-ઘર હોઈ શકે તેને ટકાવી રાખવાનો હતો, જેની સારવાર પ્રેમથી કરવામાં આવે છે. ફાલુદા અને નાસ્તા સાથે કાર્યક્રમનું સમાપન થયું, અને પ્રેક્ષકોના આભારનો મત જેમણે અરનવાઝ મિસ્ત્રીને તેમના અંગત અનુભવો શેર કરીને ભાષણ સમર્પિત કર્યું. સાડા ત્રણ દાયકાના વધુ સમયથી, અરનવાઝ મિસ્ત્રીએ આ સંસ્થામાં અથાક સેવા આપી છે, જે તેમના મરહુમ ધણી – જાલ એમ. મિસ્ત્રી મેમોરિયલ ફાઉન્ડેશનના ટ્રસ્ટ, અને દાતાઓ અને સખાવતી સંસ્થાઓ તરફથી તેમના દ્વારા જાળવણી અને દેખરેખ રાખવામાં આવે છે.

Leave a Reply

*