નવરોઝ ફ્યુઝન ફિયેસ્ટા… વાહ સિકંદરાબાદ

સિકંદરાબાદની ઝોરાસ્ટ્રિયન કલબે 21મી માર્ચ, 2024ના રોજ પારસી ધર્મશાળામાં એક ગાલા નવરોઝ ફ્યુઝન ફિયેસ્ટાનું આયોજન કર્યું હતું, જેમાં ઘણા બધા સમુદાયના સભ્યો – નાના બાળકોથી લઈને સુપર સિનિયર્સ સુધી – ધર્મશાળાના પેવેલિયનમાં પરફોર્મ કરી રહ્યા હતા, જેમાં 880 મજબૂત પ્રેક્ષકો હતા. તમામ સમુદાયોના
લોકો પારસી સાંસ્કૃતિક વાતાવરણમાં ભીંજાવા અને અદભુત રાંધણકળાનો નમૂનો લેવા તત્પર હતા. સ્થળ પર એક વિસ્તૃત નવરોઝ ટેબલ પણ ગોઠવવામાં આવ્યું હતું. ઝોરાસ્ટ્રિયન ક્લબના પ્રમુખ, જહાંગીર બિસ્નીએ ઉષ્માભર્યું સ્વાગત પ્રવચન આપ્યું, ત્યારબાદ ફરીદા આંટીયા દ્વારા પ્રશિક્ષિત, પારસી ઝભલામાં સુંદર દેખાતા અગિયાર બાળકો દ્વારા એક શુભ હમબંદગી અને આત્માપૂર્ણ મોનાજત રજૂ કરવામાં આવી. આગળ હાઉસીની રમત હતી. તેમના સ્વાગત પ્રવચનમાં, જહાંગીર બિસ્નીએ ગયા વર્ષે અવસાન પામેલા બે પારસી દિગ્ગજો – ઓમીમ દેબારા અને હવોવી પટેલની સ્મૃતિને અંજલી સમર્પિત કરી. તેમણે કાર્યક્રમને સફળ બનાવવામાં મદદ કરનાર તમામનો આભાર વ્યક્ત કર્યો હતો.
સાંજ માટેના મનોરંજનમાં પર્શિયાથી પારસી સ્થળાંતર દર્શાવતો શો, પારસી લગ્નનું પ્રદર્શન કરતી એક સ્કીટ, તેમના ભવ્ય ગરાસની ઝાંખી કરાવતી મહિલાઓનું એક મંત્રમુગ્ધ સરઘસ, પારસી દંતકથાઓ અને બેન્ડનો સમાવેશ થતો હતો જેણે પ્રેક્ષકોને મંત્રમુગ્ધ બનાવી દીધા હતા. આ પર્વ રાષ્ટ્રગીતની પ્રસ્તુતિ અને પારસી વાનગીઓની મિજબાની સાથે સમાપ્ત થયું. (યુટ્યુબ ઇવેન્ટ અહીં જુઓ: https://www.youtube.com/watch?v=GPnjN0y-jAk or https://www.youtube.com/watch?v=4EeHWos1CQU)

Leave a Reply

*