વિશ્વ ભારતી સંસ્થાન દ્વારા રતિ વાડિયાનું સન્માન કરવામાં આવ્યું

પ્રતિષ્ઠિત કેળવણીકાર – રતિ દાદી વાડિયાને અમદાવાદ સ્થિત એનજીઓ, વિશ્વ ભારતી સંસ્થા દ્વારા, તેના વાર્ષિક સાહિત્યિક સમારોહ – જૂહી મેળા – મુંબઈ, 30મી માર્ચ, 2024ના રોજ શિક્ષણ અને સમાજ સેવાના ક્ષેત્રમાં તેમના ઉત્કૃષ્ટ યોગદાન બદલ વિશેષ પુરસ્કારથી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા. વાર્ષિક પરિષદ એક વૈશ્વિક પ્લેટફોર્મ તરીકે કામ કરે છે જે ભારતીય લેખકો અને મહિલા કલાકારોને એકીકૃત કરે છે. રતિ વાડિયા મુંબઈની સાત સૌથી અગ્રણી મહિલાઓમાંની એક છે, જેમને આ પ્રસંગે સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા.
એક અનુકરણીય કેળવણીકાર, રતિ વાડિયા પણ તેમના વિદ્યાર્થીઓને માર્ગદર્શન આપતી રહી છે અને સામાજિક કાર્યો માટે તેમના પ્રયત્નોને સમર્પિત છે. તેમણે મુંબઈની ક્વીન મેરી સ્કૂલમાં અંગ્રેજી વિભાગના વડા તેમજ વરિષ્ઠ શાળા સુપરવાઈઝર તરીકે સેવા આપી હતી, જે તેમની અલ્મા માતૃ હતી. તેમણે 125 વર્ષ જૂની શૈક્ષણિક સંસ્થામાં પ્રથમ અને એકમાત્ર બિન-ખ્રિસ્તી આચાર્ય તરીકે 36 વર્ષની પ્રશંસનીય સેવા (1964 થી 2000 સુધી) આપ્યા પછી નિવૃત્ત થયા હતા. રતિ વાડિયાએ વિવિધ પ્રાઇમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટમાં સ્પીકર ડેલિગેટ તરીકે પણ સેવા આપી છે, જેમાં લીયોન્સ, ફ્રાંસમાં કોલેજ ડીઆર્જન્ટ સાથે શૈક્ષણિક વિનિમય કાર્યક્રમ અને વિશ્વભરમાં યોજાયેલી અસંખ્ય વિશ્વ ઝોરાસ્ટ્રિયન કોંગ્રેસનો સમાવેશ થાય છે.

Leave a Reply

*