સ્ટીલ મેન વિસ્પી ખરાડી ભારતમાં કોમ્બેટ લીગ લાવશે

રેનશી વિસ્પી ખરાડી, હેડ કોચ ઈન્ડિયા, અને પત્ની – સેન્સેઈ ફરઝાના ખરાડી – જનરલ સેક્રેટરી કુડો ઈન્ડિયા, કુડો એશિયા પેસિફિક હેડ – હેનશી મેહુલ વોરા અને કુડો ઈન્ડિયાના પ્રમુખ – સેન્સેઈ મેઘા વોરાના નેતૃત્વ હેઠળ, તાજેતરમાં ટોક્યોમાં વિશ્વ પરિષદ માટે જાપાન, કુડો અને માર્શલ આટર્સને નવી ફ્રેમ આપવા માટે આમંત્રિત કરવામાં આવ્યા હતા.
કેઆઈએફઆઈ એસોસિએશનની આ એક્ઝિક્યુટિવ કમિટીની કુડો ઈન્ટરનેશનલ ફેડરેશન વર્લ્ડ હેડક્વાર્ટર (જાપાન) ખાતે ફળદાયી બોર્ડ મીટિંગ થઈ હતી, જેના પરિણામે એવા નિર્ણયો લેવામાં આવ્યા હતા જે કુડો ઈન્ડિયાને ભવિષ્યમાં મુખ્ય સીમાચિહ્નો હાંસલ કરવામાં મદદ કરશે. કુડો કોમ્બેટ લીગનું આયોજન ભારતમાં ડિસેમ્બર 2024માં કરવામાં આવશે અને તમામ સહભાગીઓને ઈનામી રકમ મળશે. ઉપરાંત, કુડો રમતવીરોને કલામાં તેમના જ્ઞાન અને કુશળતાને સમૃદ્ધ બનાવવા માટે નિષ્ણાત ટ્રેનર્સ ભારતની મુલાકાત લેશે.
સુરતના પ્રખ્યાત વ્યક્તિત્વ અને સમુદાયનું ગૌરવ – વિસ્પી ખરાડી, જેમની જીવન યાત્રા તાજેતરમાં હિસ્ટ્રી ચેનલ પરના શો ઓએમજી યે મેરા ઈન્ડિયામાં દસ્તાવેજીકૃત કરવામાં આવી હતી, તેઓ મન ફૂંકાતા પરાક્રમો અને અદભૂત રેકોર્ડ્સ માટે, 13 ગિનિસ રેકોર્ડ્સ તોડવા માટે પ્રખ્યાત છે. અને ભારતના ટોચના માર્શલ આર્ટિસ્ટમાંના એક તરીકે સ્થાન મેળવ્યું છે. વિસ્પીએ બીએસએફના યોદ્ધાઓને પણ તાલીમ આપી છે. માર્શલ આટર્સમાં તેમના યોગદાન માટે સન્માનના ચિહ્ન તરીકે, રેનશી વિસ્પી ખરાડીને ધ સ્ટીલ મેન ઓફ ઈન્ડિયનો ખિતાબ એનાયત કરવામાં આવ્યો હતો. ફિટનેસમાં શ્રેષ્ઠતાના બારને સતત વધારવા માટે રેનશી વિસ્પી અને ટીમ કુડોને અભિનંદન.

Leave a Reply

*