આરામગાહ જાળવણીના ભંડોળ માટે લખનૌના પારસી સમુદાયની સરકારને અપીલ

લખનૌમાં પારસી સમુદાયે રાજ્ય સરકારને અપીલ કરી છે કે તે પારસી આરામગાહ (કબ્રસ્તાન)માં સ્થિત ઇમારત હોરમઝદ બાગની જાળવણી માટે ભંડોળ ફાળવે, જે નબળી સ્થિતિમાં છે. સમુદાયે એક સાંસદને આરામગાહમાં જૂની કબરોની જાળવણી માટે વારંવાર ભંડોળ પૂરું પાડવા માટે પણ કહ્યું છે.
લખનૌમાં સ્થાયી થયેલા પારસીઓની સંખ્યા ઓછી હોવા છતાં, શહેરના વિકાસમાં તેમનું યોગદાન પ્રચંડ રહ્યું છે. લખનૌમાં અગાઉના સમયે રહેતા પારસીઓની સંખ્યા 200થી ઘટીને હવે લગભગ 45 જેટલી થઈ ગઈ છે. ઘટતી જતી સંખ્યા સમુદાય માટે હોરમઝદ બાગની જાળવણી માટે જરૂરી ભંડોળ મેળવવા માટે એક પડકાર ઉભો કરે છે.
સમાચાર અહેવાલો અનુસાર, ઝરીન વિકાજી – લખનૌ પારસી અંજુમનના પ્રમુખ, સાંસદે બિલ્ડિંગનું નવીનીકરણ કરાવવાની જરૂરિયાત વ્યક્ત કરી. થોડા લાખનું ભંડોળ હેતુને પૂર્ણ કરશે. અમે આરામગાહ (કબ્રસ્તાન)માં જૂની કબરોની જાળવણી માટે રિકરન્ટ ફંડ પણ ઇચ્છીએ છીએ કારણ કે ચોમાસા દરમિયાન કબરોને ઘાસનું આવરણ મળે છે અને તેમના સુધી પહોંચવું મુશ્કેલ બને છે, એમ તેમણે જણાવ્યું. લખનૌમાં પારસી વસાહત રાજા મોહમ્મદ અલી શાહ (1837-42)ના સમયની છે.

Leave a Reply

*