રતન ટાટાને કલિંગા ઇન્સ્ટિટ્યુટ સોશિયલ સાયન્સ હ્યુમેનિટેરિયન એવોર્ડથી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા

વૈશ્વિક સ્તરે વિખ્યાત ઉદ્યોગપતિ, પરોપકારી અને આપણા સમુદાયનું ગૌરવ – ટાટા ગ્રુપના ચેરમેન એમેરિટસ રતન ટાટાને સામાજિક વિકાસ અને તેમની અતૂટ પ્રતિબદ્ધતાની નોંધપાત્ર માન્યતામાં અનુકરણીય કોર્પોરેટ નેતૃત્વ હેઠળ પ્રતિષ્ઠિત કેઆઈએસએસ(કલિંગા ઇન્સ્ટિટ્યુટ સોશિયલ સાયન્સ) માનવતાવાદી એવોર્ડ 2021 એનાયત કરવામાં આવ્યો હતો. કેઆઈઆઈટી અને કેઆઈએસએસના સ્થાપક અચ્યુતા સામંતા દ્વારા 22મી એપ્રિલ, 2024 ના રોજ, સ્વાસ્થ્યના કારણોસર મુંબઈમાં ટાટાના નિવાસસ્થાન ખાતે ખાનગી ગોઠવણમાં રતન ટાટાને એવોર્ડ અર્પણ કરવામાં આવ્યો હતો, જેના કારણે ટાટા જાહેરમાં આવવાનું ટાળી રહ્યા છે. આ સમારંભમાં ટાટા ગ્રુપના ચેરમેન – એન. ચંદ્રશેખરન અને ત્રણ વખતના ગ્રેમી એવોર્ડ વિજેતા – રિકી કેજ સહિતના અન્યોએ હાજરી આપી હતી.
આ પુરસ્કારની જાહેરાત મૂળરૂપે 2021માં કરવામાં આવી હતી, પરંતુ કોવીડ-19 રોગચાળાના નિયંત્રણોને કારણે થયેલા વિલંબને કારણે, તે તાજેતરમાં જ રજૂ કરવામાં આવ્યો હતો. કલિંગા ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ સોશિયલ સાયન્સના લગભગ 40,000 વિદ્યાર્થીઓ રતન ટાટાના સતત સ્વાસ્થ્ય, દીર્ધાયુષ્ય અને સુખાકારી માટે શુભેચ્છાઓ સાથે તેમનું સન્માન કરવા માટે ભેગા થયા હતા.
હું આ સન્માન મેળવીને અત્યંત ખુશ છું. આ મારા જીવનની સૌથી મહત્વપૂર્ણ ક્ષણ છે, રતન ટાટાએ કહ્યું.
અચ્યુતા સામંતા દ્વારા 2008 માં શરૂ કરાયેલ, કેઆઈએસએસ હ્યુમેનિટેરિયન એવોર્ડ એ કેઆઈઆઈટી અને કેઆઈએસએસનું સર્વોચ્ચ સન્માન છે, જે વિશ્વભરમાં માનવતાવાદી કાર્યની ભાવનાને મૂર્તિમંત કરનાર વ્યક્તિઓ અને સંસ્થાઓને માન્યતા આપવા માટે સમર્પિત છે.

Leave a Reply

*