લેફ્ટનન્ટ જનરલ ઝુબીન મીનવાલાએ આર્મીના ત્રિશક્તિ કોર્પ્સની કમાન સંભાળી છે

આપણા સમુદાય અને આપણા રાષ્ટ્રને ગૌરવ આપવાનું ચાલુ રાખીને, ભારતીય સેનાના લેફ્ટનન્ટ જનરલ ઝુબીન એ. મીનવાલાએ એક મહત્વપૂર્ણ લશ્કરી નેતૃત્વ સંક્રમણમાં લેફ્ટનન્ટ જનરલ વીપીએસ કૌશિકની જગ્યાએ પ્રતિષ્ઠિત ત્રિશક્તિ કોર્પ્સની કમાન સંભાળી છે. ઔપચારિક હસ્તાંતરણ સમારોહમાં લેફ્ટનન્ટ જનરલ મીનવાલાએ યુદ્ધ સ્મારક ખાતે કોર્પ્સના શહીદ નાયકોનું સન્માન કર્યું હતું. તેમના ઉદ્ઘાટન સંબોધનમાં કોર્પ્સની કાર્યકારી અસરકારકતા વધારવા માટે સતત પ્રતિબદ્ધતા પર ભાર મૂકવામાં આવ્યો હતો.
1960માં સ્થપાયેલ ત્રિશક્તિ કોર્પ્સ, જેને XXXIII કોર્પ્સ તરીકે પણ નિયુક્ત કરવામાં આવે છે, તે સિલિગુડી સ્થિત ભારતીય સેનાના પૂર્વી કમાન્ડનું એક મહત્વપૂર્ણ તત્વ છે. કોર્પ્સ બહાદુરી અને વ્યૂહાત્મક મહત્વનો સમૃદ્ધ ઇતિહાસ ધરાવે છે, ખાસ કરીને 1962ના ભારત-ચીન યુદ્ધ દરમિયાન.
લેફ્ટનન્ટ જનરલ મીનવાલાના નેતૃત્વ નિર્ણાયક સમયે આવે છે કારણ કે કોર્પ્સ પૂર્વીય સરહદો પર ભારતની સંરક્ષણ ક્ષમતાઓને મજબૂત કરવાનું ચાલુ રાખે છે. અગાઉ, જાન્યુઆરી 2023માં પ્રજાસત્તાક દિવસની પરેડ દરમિયાન, (ત્યારબાદ) મેજર જનરલ ઝુબીન એ. મીનવાલાને શૌર્ય પુરસ્કારોના ભાગ રૂપે, ફરજ પ્રત્યેની નિષ્ઠા માટે પ્રતિષ્ઠિત અતિ વિશિષ્ટ સેવા મેડલ એનાયત કરવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Reply

*