સુધારેલ એસ ડી મોદી પારસી ગર્લ્સ હોસ્ટેલ ફરી ખુલ્યું

વરલી, મુંબઈ ખાતેની એસ ડી મોદી હોસ્ટેલ, જેણે સાત દાયકાના વધુ સમયથી મહત્વાકાંક્ષી પારસી છોકરીઓ અને મહિલાઓને આધારશીલા તરીકે સેવા આપી છે, તાજેતરમાં તેનો નવો ર્જીણોદ્ધાર થયો અને તેના પ્રભાવશાળી અવતારનું અનાવરણ કરવામાં આવ્યું હોસ્ટેલના જૂના માળખાને થોડા સમયથી નવીકરણની જરૂર હતી. રહેવાસીઓ માટે સબસિડીવાળા દરોનો અર્થ ઓપરેશનલ નુકસાન જેવું હતું, જે છાત્રાલયને મોદી પરિવાર અને ટ્રસ્ટીઓના ઉદાર ભંડોળ પર આધાર રાખવાની ફરજ પાડતું હતું. જે સમુદાયના દાન દ્વારા શકય હતું. પરંતુ તે પણ ખૂબ જ જરૂરી વ્યાપક નવીનીકરણના ખર્ચને સહન કરવા માટે ઓછું પડી રહ્યું હતું.
ભંડોળ એકત્ર કરવા માટે ગતિશીલ ભૂતપૂર્વ છાત્રાલયોના પગલામાં એકસાથે રેલી કરીને, છાત્રાલયને પાછું આપવાના ઉદ્દેશ્ય સાથે દાન માટેની હૃદયપૂર્વકની અપીલ સમુદાયમાં ઊંડે ઊંડે સુધી પડવા લાગી, જેના કારણે જબરદસ્ત પ્રતિસાદ મળ્યો, અને આ સામૂહિક પ્રયાસથી છાત્રાલયને પુન:જીવિત કરવાનું વિઝન સાકાર થયું.
21મી એપ્રિલ, 2024 ના રોજ, એસ ડી મોદી હોસ્ટેલ તેના ભવ્ય પુન: શરૂ કરવાની ઉજવણી કરવામાં આવી. સુધારેલ એસડી મોદી હોસ્ટેલમાં હવે 28 સુંદર સુશોભિત રૂમ છે, જે યુવા પારસી મહિલાઓની નવી પેઢીને આવકારવા માટે તૈયાર છે. આ ઐતિહાસિક સીમાચિહ્ન, આધુનિક સુવિધાઓ સાથે પુન:જીવિત, તેના સપના અને આકાંક્ષાઓના સંવર્ધનના વારસાને આગળ ધપાવે છે.

Leave a Reply

*