પુણેની સરદાર દસ્તુર હોરમઝદિયાર હાઇસ્કુલે સીલ્વર એનીવર્સરીની ઉજવણી કરી

24 મી ફેબ્રુઆરી, 1998 ના રોજ, સરદાર દસ્તુર હોરમઝદિયાર નોશીરવાન કૈકોબાદ દસ્તુર દ્વારા સ્થપાયેલી સરદાર દસ્તુર હોરમઝદિયાર હાઇ સ્કૂલ (પુણે, મહારાષ્ટ્રમાં શિબિર સ્થિત), 24 ફેબ્રુઆરી, 2023 ના રોજ પચીસ વર્ષની સફળ સ્થાપનાની ઉજવણી કરવામાં આવી હતી. સાંજના કાર્યક્રમ જે સ્થાપક રાષ્ટ્રપતિ – સરદાર દસ્તુર હોરમઝદિયાર નોશીરવાન કૈકોબાદ દસ્તુરના બસ્ટના અનાવરણ સાથે શરૂ થયો હતો, જેમને દસ્તુરજી તરીકે ઓળખવામાં આવે છે, ત્યારબાદ દીવો પ્રકાશિત કરવામાં આવ્યો હતો. આ દિવસ શાળાના સ્થાપક દિવસ તરીકે પણ ઉજવવામાં
આવે છે.
આ કાર્યક્રમમાં ભાગ લેનારા મહાનુભાવોમાં મુખ્ય અતિથિ – બેહરામ પદમજી, અતિથિ મહેમાન – મહેરનાઝ વકિલ, કર્નલ સોહરાબ પદમજી – પ્રમુખ એમિરેટસ, સરદાર દસ્તુર સ્કૂલ ટ્રસ્ટ; જહાંગીર વકીલ – માન. સચિવ શાળાના પ્રિન્સીપાલ – ફરાહ ગુસ્તાસ્પી અને મેનેજમેન્ટ બોર્ડના સભ્યો હાજર હતા.
છેલ્લા 25 વર્ષમાં નૃત્ય પ્રદર્શન અને ભૂતપૂર્વ વિદ્યાર્થીઓની સફળતાના અદભૂત પ્રદર્શન સાથે અદભૂત સંગીતવાદ્યો બેક ટુ સ્કૂલ સાક્ષી આપવા માટે ગાર્ડ ઓફ હોનર દ્વારા એસ્કોર્ટ કરવામાં આવ્યો હતો. પ્રિન્સીપાલ ગુસ્તાસ્પીએ વિવિધ ક્ષેત્રોમાં વિદ્યાર્થીઓની સિદ્ધિઓ પ્રકાશિત કરીને વાર્ષિક અહેવાલ વાંચ્યો. રાષ્ટ્રગીત સાઇન લેંગ્વેજમાં રજૂ કરવામાં આવ્યું હતું. તે એક અવિસ્મરણીય સાંજ હતી, પ્રેક્ષકો દ્વારા ખૂબ પ્રશંસા કરવામાં આવી હતી, અને દસ્તુર પરિવાર અને શિક્ષણ અને બિન-અધ્યાપન શિક્ષકોની સમર્પિત ટીમ દ્વારા એકસાથે મૂકવામાં આવી હતી.

Leave a Reply

*