ચીનોય અગિયારીની ગટરની કટોકટીને સંબોધવા માટે એનસીએમ વર્ચ્યુઅલ મીટિંગ યોજે છે

8મી નવેમ્બર, 2023ના રોજ, ભારત સરકારના લઘુમતી બાબતોના મંત્રાલય હેઠળના રાષ્ટ્રીય લઘુમતી આયોગ (એનસીએમ) એ હૈદરાબાદના જહાંગીર બિસ્ની અને નિયાનાઝ દારાબના (રહેવાસી) દ્વારા ગટરના અવરોધની કટોકટી અંગે દાખલ કરેલી ફરિયાદોની ઔપચારિક, ઓનલાઈન સુનાવણી હાથ ધરી હતી. જેનો સામનો હૈદરાબાદની 119 વર્ષીય બાઈ માણેકબાઈ નસરવાનજી ચીનોય દરેમહેરે કર્યો હતો. હૈદરાબાદ સ્થિત કાર્યકર્તા જહાંગીર બિસ્નીએ દરેમહેરના ઐતિહાસિક, સાંસ્કૃતિક અને સ્થાપત્ય મહત્વ પર ભાર મૂકતા સહી ઝુંબેશની શરૂઆત કરી હતી, જેમાં અગિયારીના રક્ષણ માટે ઝડપી અને કાયમી પગલાં લેવાના નક્કર અને સંયુક્ત આહવાનને પ્રકાશિત કરવામાં આવ્યું હતું. તેમના અહેવાલ મુજબ, બેઠકનું નેતૃત્વ એનસીએમના અધ્યક્ષ – ઇકબાલ સિંહ લાલપુરા, ઉપાધ્યક્ષ – કેરસી દેબુ અને અન્ય લોકો દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું, જેમાં ગ્રેટર હૈદરાબાદ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનના પ્રતિનિધિઓ પણ સામેલ હતા. વકીલ શિરીન સેઠના બારિયા ફરિયાદીઓને મદદ કરી રહ્યા હતા. એનસીએમ એ ફરિયાદીઓને તેમના કેસ માટે સંબંધિત અધિકારીઓને નિર્દેશિત કરવા માટે દરેક સહાયની ખાતરી આપી.

Leave a Reply

*