કુડોઝ ટુ ડો. પર્સીસ દુધવાલા

સુરત મહાનગર પાલિકા દ્વારા સુરતના તમામ ઝોનમાં તાજેતરમાં હાથ ધરવામાં આવેલા સ્વચ્છતા સર્વેક્ષણ સર્વેમાં, કડીવાલા મેટરનિટી હોમ એન્ડ અર્બન હેલ્થ સેન્ટર, ડો. પર્સીસ હોમી (મેવાવાલા) દુધવાલા દ્વારા સંચાલિત, 2020 સ્વચ્છતા સર્વેક્ષણ એવોર્ડ મેળવ્યો, આ એવોર્ડને જીતવાને પ્રશંસનીય બાબત એ છે કે, સુરતના મધ્ય ઝોનમાં, અન્ય બે ખાનગી હોસ્પિટલોની સાથે પ્રસૂતિગૃહ એક કોર્પોરેશન સંચાલિત હોસ્પિટલ છે, કડીવાલા મેટરનિટી હોમે પાછલા વર્ષમાં પણ ‘ક્લીન હોસ્પિટલ’ એવોર્ડ મેળવ્યો હતો!
જમશેદપુરથી સ્કુલ અને એમબીબીએસ પૂર્ણ કર્યા પછી, ડો. પર્સીસે જીએમસીએસ, સુરતથી ઓબ્સ્ટેટ્રિક અને ગાયનેકોલોજીમાં અનુસ્નાતક મેળવ્યું હતું. તેમણે સુરત મહાનગરપાલિકા વતી અસંખ્ય રાષ્ટ્રીય આરોગ્ય કાર્યક્રમોમાં ભાગ લીધો છે અને વંધ્યત્વ ધરાવતા દર્દીઓની સફળતાપૂર્વક સારવાર કરવામાં તેઓ જાણીતા છે.
એક કોરોના યોદ્ધા, તેમને આ વાયરસનો ચેપ લાગ્યો હતો પરંત સાજા થતા તેઓ તેમની ફરજમાં ફરીથી જોડાયા હતા. રોગચાળા દરમિયાન તેના નોંધપાત્ર સમર્પણથી સુરત મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનની નિવૃત્તિ પછીના વિસ્તરણથી તેમનું સન્માન કરવામાં આવ્યું હતું, જ્યાં તે દર્દીઓની સારવાર ચાલુ રાખે છે.
ડો. પર્સિસના લગ્ન સુરતમાં સિનિયર સર્જન ડો. હોમી દુધવાલા સાથે થયા છે, જેમણે 2000માં કોર્પોરેશન મેડિકલ કોલેજની પહેલ કરી હતી અને હાલમાં તે સુરત પારસી પંચાયતના ટ્રસ્ટી તરીકે ફરજ બજાવે છે. તેમના બે પુત્રો છે – સરોશ, જે કર્મશિયલ પાઇલટ અને પ્રશિક્ષક છે અને ડો. સાયરસ, જે સુરતની અગ્રણી હોસ્પિટલોમાં આરએમઓ તરીકે કાર્ય કરે છે.
અહીં ડો. પર્સીસને તેમના સારા કામ બદલ અભિનંદન છે, જે આપણા સમુદાય માટે ગૌરવ લાવે છે!

Leave a Reply

*