મહાબાનુ મોદી-કોટવાલ અને પુત્ર કૈઝાદ કર્મવીર પુરૂષકર મહારત્ન એવોર્ડથી સન્માનિત

26મી નવેમ્બર, 2019 ના રોજ, આપણા સમુદાયના અને ભારતના અગ્રણી કલાકાર અને કાર્યકર, મહાબાનુ મોદી-કોટવાલ અને તેમના પુત્ર, કૈઝાદ કોટવાલને નવી દિલ્હીમાં, રેક્સ અને યુ.એન. મહિલાઓ અને છોકરીઓ સામેની હિંસા સામે લડવામાં મહિલા સશક્તિકરણમાં તેમના મહાન યોગદાન માટે તેમને કર્મવીર પુરૂષકર મહારત્ન એવોર્ડથી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા.
તેમના પુત્ર, કૈઝાદ સાથે, મહાબાનુએ 2008માં મેક-એ-ડિફરન્સ ફાઉન્ડેશનની સ્થાપના કરી હતી, જે ધાર્મિક, જાતિ ધ્યાનમાં લીધા વિના, તમામ વર્ગમાં, પીડિત સ્ત્રીઓ તેમજ વ્યક્તિગત ર્દુવ્યવહારના કારણોને સમર્પિત હતી. ધારાવીની વસ્તીઓમાં આ ફાઉન્ડેશને મહાન કામ કર્યુ છે.
પારસી ટાઇમ્સ સાથે વાત કરતાં મહાબાનુએ કહ્યું, થિયેટરમાં મારા કામ ઉપરાંત, હું આર્ટ્સનો ઉપયોગ સામાજિક પરિવર્તન લાવવા અને મહિલા સશક્તિકરણ તરફ, બોર્ડમાં કરૂં છું. મેં ‘ધ એમ્પેથી મીટિંગ’ નામનું જૂથ શરૂ કર્યું છે, જ્યાં મહિલાઓ મહિનામાં એક વાર મળે છે. આ જૂથની ટેગ લાઇન છે ‘શેર, સપોર્ટ, ટકી રહેવું’. તે એક સંપૂર્ણ મફત જૂથ છે જ્યાં કોઈ શુલ્ક લેવામાં આવતો નથી.
એક અગ્રણી કાર્યકર અને મહાન પ્રતિષ્ઠત કલાકાર, મહાબાનુ એક અભિનેતા, દિગ્દર્શક અને ફિલ્મ, ટેલિવિઝન, થિયેટર અને રેડિયોમાં નિર્માતા છે, જેમાં તેમના નામ પર 60 થી વધુ રાષ્ટ્રીય અને વૈશ્ર્વિક શાખ છે. વૈશ્ર્વિક સ્તરે મહિલાઓ પરના હિંસાને સમાપ્ત કરવા માટે મહિલા સશક્તિકરણ માટે ખંતપૂર્વક કાર્યરત એક સામાજિક ન્યાયની હિમાયતી, મહાબાનુને તેના અથાક પ્રયત્નો બદલ ભારત અને વિશ્ર્વભરમાં અનેક એવોર્ડ અને સન્માન મળ્યા છે.

Leave a Reply

*