પીએમ મોદી એસઆઈઆઈ સુવિધાથી પ્રભાવિત થયા

28મી નવેમ્બર, 2020ના રોજ, નાગરિકોને રસી આપવાના ભારતના પ્રયત્નોની તૈયારીઓ, પડકારો અને માર્ગદર્શિકા માટે પ્રથમ શહેરની મુલાકાત લેવા વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદી, પુણેના સીરમ ઈન્સ્ટિટયુટ ઓફ ઈન્ડિયા ખાતે એક કલાકથી વધુ સમય ડો સાયરસ અને આદર પૂનાવાલાની અધ્યક્ષતામાં પસાર કર્યો. એસઆઈઆઈએ કોવિશિલ્ડ રસી બનાવવા માટે એસ્ટ્રાઝેનેકા અને યુનિવર્સિટી ઓફ ઓકસફોર્ડ સાથે ભાગીદારી કરી છે અને હાલમાં આ રસીના ઉમેદવારના તબક્કા 3 ટ્રાયલ હાથ ધરી છે.
પુનાવાલા ગ્રુપના અધ્યક્ષ 79 વર્ષીય સાયરસ પુનાવાલા સીરમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઈન્ડિયાના સીઈઓ પુત્ર આદર અને તેમની પુત્રવધૂ નતાશાએ વડા પ્રધાનને આ સંસ્થામાં આવકાર્યા હતા. પીએમ મોદીએ એસઆઈઆઈના વૈજ્ઞાનિકો સાથે વાતચીત કરી અને મંજરી ખાતેની રસી ઉત્પાદન સુવિધાની મુલાકાત લીધી. તેમણે ઉચ્ચ વૈજ્ઞાનિકો સાથે
વાતચીત કરી હતી કે સ્કેલ-અપ કેવી રીતે થાય છે અને ઉત્પાદન ક્ષમતા કેવી રીતે થાય છે તે સારી રીતે સમજવા માટે, ટ્રાયલની સ્થિતિ પૂછયા પછી અને સરકાર આ પ્રયાસમાં કેવી રીતે મદદ કરી શકે છે તેની પણ પૂછપરછ કરી.
અહેવાલ મુજબ ડો. સાયરસ પુનાવાલાએ કહ્યું, તે એક ઉત્તમ મુલાકાત હતી. વડા પ્રધાન સીરમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટની મેન્યુફેક્ચરિંગ સુવિધાથી ખૂબ પ્રભાવિત થયા હતા અને અમને વહેલી તકે રસી લઈને બહાર આવવાનું કહ્યું હતું. આદર પુનાવાલાએ રસી વિશે વડા પ્રધાનની સમજણ બદલ પ્રશંસા વ્યક્ત કરતાં કહ્યું કે, અમે પુણેમાં રોગચાળાની સૌથી મોટી સુવિધા અને મંજરીમાં એક નવો કેમ્પસ બનાવ્યો છે. તે પ્રધાનમંત્રીને સુવિધાની આસપાસની ટૂર પણ બતાવી હતી. અમે ત્યાં અલગ અલગ રસીના ફાયદાઓ અને વિપક્ષોને ટૂંકમાં ચર્ચા કરી હતી.
પાછળથી પીએમ મોદીએ તેમની એસઆઈઆઈની મુલાકાત વિશે ટ્વિટ કર્યું હતું કે, સીરમ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ઈન્ડિયામાં ટીમ સાથે સારી વાતચીત કરી હતી.
વડા પ્રધાનની મુલાકાત પછી ટૂંક સમયમાં, આદર પુનાવાલાએ જાહેરાત કરી કે એસઆઈઆઈ
આગામી બે અઠવાડિયામાં કોવિશિલ્ડના ઇમરજન્સી યુઝ ઓથોરાઇઝેશન માટેની પરવાનગી માંગશે. જુલાઈ 2021 સુધીમાં તે 300 થી 400 મિલિયન ડોઝ હશે. અમે દર મહિને 50-60 મિલિયન ડોઝનું ઉત્પાદન કરીએ છીએ. જાન્યુઆરી પછી તે 100 મિલિયન ડોઝ હશે. અમે કટોકટીના ઉપયોગ માટે આગામી બે અઠવાડિયામાં અરજી કરવાની પ્રક્રિયામાં છીએ.

Leave a Reply

*