જમશેદપુરની જે એચ તારાપોર સ્કૂલે ગોલ્ડ એડ્યુક્સેલન્સ એવોર્ડ જીત્યો

જમશેદપુર સ્થિત જે એચ તારાપોર સ્કૂલે તાજેતરમાં સહ-વિદ્વાન પ્રવૃત્તિઓ કેટેગરીમાં ધ સ્કૂલ એડ્યુક્સેલન્સ એવોડર્સ – 2021’ માં ગોલ્ડ એવોર્ડ જીત્યો હતો. જમશેદપુરના યુવાનોને ગુણવત્તાયુક્ત શિક્ષણ આપવા અને મૂલ્ય આધારિત શિક્ષણ દ્વારા જીવનના પડકારોનો સામનો કરવા તેમને
વિશ્વાસ, કરુણા અને સ્પર્ધાત્મક બનાવવાના ઉદ્દેશ સાથે તારાપોર એન્ડ કો.ના સ્થાપક જે.એચ. તારાપોરના માનમાં 2002 માં જે.એચ. તારાપોર સ્કૂલનું ઉદ્ઘાટન કરવામાં આવ્યું હતું. નીચી આર્થિક બેકગ્રાઉન્ડની છોકરીઓને મફત શિક્ષણ આપવાના તેના પરોપકારી મિશનના ભાગ રૂપે, તારાપોર બાલિકા વિદ્યાલય (ટીબીવી), એક હિન્દી-માધ્યમની શાળા, 14 નવેમ્બર, 2002 ના રોજ (ચિલ્ડ્રન્સ ડે) શરૂ કરવામાં આવી હતી.
ધાટકીડીહ શહેરની મધ્યમાં સ્થિત છે અને બેલડીહ તળાવના મનોહર દૃશ્યોને માણનાર, શાળા શરૂઆતમાં
સહ-શૈક્ષણિક સંસ્થા તરીકે શરૂ થઈ હતી પરંતુ છોકરાઓની પ્રવેશના દબાણને કારણે છોકરીઓ પ્રવેશથી વંચિત રહી હતી તે ખ્યાલને ધ્યાનમાં રાખીને, શાળાની દ્રષ્ટિને ધ્યાનમાં રાખીને 2004થી તેને ગર્લ્સ સ્કૂલ માં બદલવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો.
અગાઉ, જે.એચ. તારાપોર સ્કૂલને બ્રિટિશ કાઉન્સિલ દ્વારા તૈયાર કરવામાં આવેલા સાત વિવિધ આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રવૃત્તિઓને આવરી લેતા, સતત આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રવૃત્તિઓ સફળતાપૂર્વક સહયોગ આપીને, આંતરરાષ્ટ્રીય
શાળાઓ સાથે સફળતાપૂર્વક સહયોગ આપીને, સતત પ્રયત્નોને કારણે, ત્રીજી વખત વિશ્ર્વવ્યાપી પ્રતિષ્ઠિત આંતરરાષ્ટ્રીય શાળા એવોર્ડ (2018-2021)મેળવ્યો છે. તેના અભ્યાસક્રમમાં આંતરરાષ્ટ્રીય પરિમાણ ઉમેરવા માટે, સ્કૂલને હવે વર્ષ 2018-2021 માટે ઇન્ટરનેશનલ સ્કૂલ એવોર્ડ પ્રાપ્તકર્તાને ફરીથી માન્યતા આપવામાં આવી છે.

Leave a Reply

*