જો તમે પણ અડધી બાલ્દી પાણીમાં એક ચમચી મીઠું નાખીને આ રીતે લેશો ફુટ બાથ, તો શરીરને થશે અનેક ફાયદાઓ

મીઠું અને પાણી મિક્સ કરીને લગાડવાથી એ ઘણી સમસ્યાઓનો ઉપચાર થઈ શકે છે. જો ગળામાં દુખાવો થાય, કોઈ પણ પ્રકારનો ગળામાં ચેપ લાગે, અથવા મોમાં ચાંદા પડે તો પાણીમાં મીઠું નાખી તેના ગરાળા કરવાથી ફાયદો થાય છે. જો શરીરમાં કોઈ સોજો, દુખાવો અથવા કોઈ ઈજા થઈ હોય તોગરમ પાણીમાં મીઠું નાખીને તેનો શેક કરવાથી રાહત મળે છે. એ જ રીતેગરમ પાણીમાં મીઠું મિક્સ કરીને તેમાં પગ પલાળવાના પણ ઘણા ફાયદાઓ છે.
આ કાર્ય તમારા પગની નિર્જીવ ત્વચાને કાઢી નાખશે: પગને મીઠું અને ગરમ પાણીમાં પલાળીને રાખવાથી તે તમારા પગની નિર્જીવ ત્વચાને કાઢી નાખે છે અને ત્વચાના છિદ્રોને સારી રીતે સાફ કરવામાં પણ મદદ કરે છે.આ સિવાય આ પાણી તમારા પગમાં લોહીનું પરિભ્રમણ વધારે છે.જેથી તમારા પગ સ્વસ્થ રહે છે અને પંજા મજબૂત રહે છે.આ પાણી પગના પંજા અને હાડકાની આસપાસની કાળાશને પણ સાફ કરે છે અને તમારા પગના રંગ નીખારવાનું શરૂ કરે છે.
આખા શરીરને ડિટોક્સ કરે છે: નવશેકા પાણીમાં મીઠું નાખીને પગ પલાળવાથી તમારા આખા શરીરની ગંદકી દૂર થાય છે.આ એક રીત છે ફુટ સ્પા જેવું જ છે.શરીરમાં રહેલા કીટાણુઓ પણ આ રીતથી દૂર થાય છે.ખરેખર,મીઠામાં એન્ટીબેક્ટેરિયલ અને એન્ટિવાયરલ ગુણ હોય છે,જેના કારણે તે ત્વચા પર હાજર બેક્ટેરિયાને મારી નાખે છે. આ ઉપરાંત મીઠાવાળું પાણી શરીરમાં રહેલા વધુ મિનરલ્સને દૂર કરે છે.
તણાવ ઓછો કરે અને તમારા મનને શાંત કરે છે: નવશેકા પાણીમાં થોડો સમય પગ પલાળીને રાખવાથી તમારું માનસિક તાણ ઓછું થાય છે, ચિંતા દૂર થાય છે અને મન શાંત રહે છે. મીઠા સાથેનું આ નવશેકું પાણી તમારી નર્વસ સિસ્ટમને શાંત પાડે છે.તમારા પગમાં ઘણા મહત્વપૂર્ણ એનર્જી પોઇન્ટ હોય છે.મીઠા સાથેનું આ નવશેકું પાણી તે પોઇન્ટને સક્રિય કરે છે, જે પુરા શરીરમાં રક્ત પ્રવાહ અને ઓક્સિજનનું પરિભ્રમણ વધારે છે.
પગના દુખાવા અને સોજામાં રાહત મળે છે: જો તમારી નસો માંસપેશીઓમાં દુખાવો અથવા કોઈ પ્રકારની ઇજાઓમાં ખેંચાણ હોય,તો પછી નવશેકા પાણીમાં મીઠું ઉમેરીને તેમાં પગ પલાળીને રાખવા તમારા માટે ખૂબ ફાયદાકારક હોઈ શકે છે.મીઠામાં પીડદા રાહત ગુણધર્મો છે,તેથી તે શરીરમાં થતી કોઈપણ પ્રકારની પીડાને મૂળમાંથી દૂર કરે છે,નસોની તકલીફોમાંથી પણ રાહત આપે છે અને તેમને યોગ્ય સ્થિતિમાં લાવે છે.તેથી,પગની બધી સમસ્યાઓમાં તમે આ નવશેકા પાણી અને મીઠાનો ઉપયોગ કરી શકો છો.

Leave a Reply

*