યહાન પાલિયાએ સ્કીપીંગમાં ગિનીસ વર્લ્ડ રેકોર્ડ બનાવ્યો!

મુંબઈના યહાન પાલિયાએ એક કલાકમાં પ્રતિષ્ઠિત ગિનીસ વર્લ્ડ રેકોર્ડમાં 13,863 સ્કીપ્સ સાથે, 13,714 (2019) ના અગાઉના રેકોર્ડને તોડીને પોતાનું સ્થાન મેળવ્યું. ફિટનેસ ઉત્સાહી હોવાથી, યહાન હંમેશા દૈનિક કાર્ડિયોવાસ્ક્યુલર કસરતો પર ભાર મૂકે છે. શાળામાં, તે ફૂટબોલ રમ્યા અને એથ્લેટિક્સમાં તે સારા હતા. 2017માં, વાંચ્યું કે
સ્કીપીંગ એ કેલરી બર્ન કરવા માટે એક મહાન કાર્ડિયોવાસ્ક્યુલર એક્સરસાઇઝ હતી, તેમણે સ્કીપ કરવાનું શરૂ કર્યું. તે એક કલાકમાં લગભગ 1,000 સ્કિપ્સ સુધી પહોંચી ગયા.
યહાને આખરે ગિનીસ રેકોર્ડ માટે અરજી કરવાનું નક્કી કર્યું. તેણે અઠવાડિયામાં 9 વખત જીમમાં જઈને ખૂબ જ સખત તાલીમ લીધી! તેમણે જૂન 2021માં ગિનીસ બુક ઓફ વર્લ્ડ રેકોર્ડનો સંપર્ક કર્યો અને 21 સપ્ટેમ્બરના રોજ, તેમને તેમની પાસેથી એક ઇમેઇલ મળ્યો, તેમાં તમામ રેકોર્ડ તોડવાની પુષ્ટિ કરી! તેમના કુટુંબના સમર્થનનો શ્રેય આપી જેમણે તેને આ સિદ્ધિ હાંસલ કરવામાં મદદ કરી, યહાન તેના માતાપિતા – નિલુફર અને કયોમર્ઝ પાલિયાનો આભાર માને છે; અને બહેન – ફ્રીયા પાલિયા, તેમને સતત પ્રોત્સાહન આપે છે. યહાનનું કહેવું છે કે તે આ વર્ષના અંત સુધીમાં 14,000 સ્કિપ્સ સાથે પોતાનો રેકોર્ડ તોડવા માંગે છે. ભવિષ્યમાં, તે અભિનયમાં કારકિર્દી બનાવવાનું વિચારે છે.
– ખુશનુમા નેતરવાલા દ્વારા

Leave a Reply

*