ફરોકશીની પ્રાર્થના

ફરોકશીની પ્રાર્થનાનો હેતુ મૃતકોના ફ્રવશીઓને યાદ કરવા, બોલાવવા અને તેમને માન આપવાનોે છે. આફ્રિંગનની જેમ, તે સામાન્ય રીતે ફળો, ફૂલો, દૂધ, વાઇન અને પાણી જે આતશને ચઢાવવામાં આવે છે. ફ્રવશી એ પદાર્થમાં રહેલી શક્તિ અથવા આધ્યાત્મિક સાર છે, જે તેને વધવા માટે સક્ષમ બનાવે છે. તે દરેક વસ્તુમાં સહજ ભાવના છે, નિર્જીવ અથવા સજીવ, જે તેને ક્ષીણ થવાથી રક્ષણ આપે છે અને તેને વધવા, ખીલવા અને સમૃદ્ધ થવા માટે સક્ષમ બનાવે છે.
પ્રકૃતિની દરેક વસ્તુને તેની ફ્રવશી હોવાનું માનવામાં આવે છે. ફ્રવશી એક પ્રકારનો પ્રોટોટાઇપ છે, અને પ્લેટોના વિચારો સાથે સમાન છે વિચાર અને વાસ્તવિકતામા જેઓ માનતા હતા કે દરેક વસ્તુનું બેવડું અસ્તિત્વ છે. ફરવરદીન યશ્ત અનુસાર, તેમની સંખ્યા સૈન્ય છે, અને તેઓ વૌરુકાશા સમુદ્ર (કેસ્પિયન) નું રક્ષણ અને સંભાળ રાખતા હોવાનું કહેવાય છે.
આ જ સંખ્યા હેપ્ટોઇરાંગ (ઉર્સા મેજર), કેરેસાપાના શરીર અને જરથુષ્ટ્રના બીજની સંભાળ રાખે છે. જેમ બ્રહ્માંડ અસંખ્ય પદાર્થોથી બનેલું છે, સજીવ અથવા નિર્જીવ, મોટા કે નાના, અને દરેક પદાર્થની પોતાની ફ્રવશી અથવા અમુક વ્યક્તિગત, સહજ, આધ્યાત્મિક સાર હોય છે જે તેને જાળવી રાખે છે અને સમર્થન આપે છે, તે સ્પષ્ટ છે કે આવા અસંખ્ય આધ્યાત્મિક સાર છે.
અહુરા મઝદા બ્રહ્માંડના મહાન આર્કિટેક્ટ છે. તે ભૌતિક તેમજ આધ્યાત્મિક વિશ્વના સર્જક છે. ફ્રવશી આધ્યાત્મિક વિશ્વની રચના કરે છે. આધ્યાત્મિક પદાનુક્રમમાં, તેઓ સર્વોચ્ચતાના ક્રમમાં ચોથા સ્થાને છે. અહુરા મઝદા (સર્વજ્ઞ, સ્વ-અસ્તિત્વ ધરાવતા ભગવાન) બધાના વડા છે; આગળ આવે છે અમેશાસ્પેન્ટા (ધ બાઉન્ટિફુલ ઈમોર્ટલ્સ), જેઓ તેમના પોતાના સર્જન છે; પછી યઝાત (એટલે કે જેઓ પૂજા કરવા લાયક છે); અને ફ્રવશી (એટલે કે રક્ષક અથવા રક્ષણાત્મક આત્માઓ).
પારસી ધર્મ મૃતકો માટે પૂજનનો ઉપદેશ આપે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે મૃત અને જીવિત વચ્ચે કંઈક સંબંધ છે. ચેનલ, જેના દ્વારા સંબંધ ચાલુ રહે છે, તે છે ફ્રવશી, અથવા મૃતકોની માર્ગદર્શક અને વાલી ભાવના, જે જીવંત લોકોની મદદ માટે આવે છે, જો તેઓ શુદ્ધ અને સદ્ગુણ જીવન જીવે છે અને મૃતકોને પૂજ્યભાવમાં રાખે છે.
ફારોખશી એ મૃતકોના માનમાં આ ફ્રવશીઓની પ્રશંસાનું પઠન છે. તેમાં સતુમ પ્રાર્થના અને ફરવરદીન યશ્તનો સમાવેશ થાય છે. અર્પણો આફ્રીંગનમાં સમાન છે.

Leave a Reply

*