એસજેએએમ લાઇફટાઇમ અચીવમેન્ટ એવોર્ડ સાથે રમતવીર ડાયના એદલજી અને આદિલ સુમારીવાલાને સન્માનિત કરવામાં આવ્યા

થોડા મહિના પહેલા, ઓગસ્ટ 2022માં, પારસી ટાઈમ્સ એ જાણ કરતાં આનંદ થયો હતો કે આપણા પારસી સ્પોટર્સ આઇક્ધસ – સુપ્રસિદ્ધ ભૂતપૂર્વ ભારતીય મહિલા ક્રિકેટ કેપ્ટન – ડાયના એદલજી અને એથ્લેટિક્સ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા (એએફઆઈ) ચીફ – આદિલ સુમારીવાલા – ને પ્રતિષ્ઠિત સ્પોટર્સ જર્નાલિસ્ટ એસોસિએશન ઓફ મુંબઈ (એસજેએએમ), ના વિકાસમાં તેમના યોગદાન બદલ રમતગમત, સમયના વિસ્તૃત સમયગાળામાં પ્રતિષ્ઠિત લાઈફ ટાઈમ અચીવમેન્ટ એવોર્ડથી સન્માનિત કરવામાં આવનાર હતા.
13મી ઓક્ટોબર, 2022ના રોજ, મુંબઈના ગરવારે ક્લબ હાઉસ ખાતે આયોજિત એક શાનદાર કાર્યક્રમમાં, એસજેએએમ એ એદલજી અને સુમારીવાલાને લાઈફટાઈમ અચીવમેન્ટ એવોર્ડ એનાયત કર્યા. ભારતીય રમત-ગમતના દિગ્ગજો તેમના રમતના દિવસોની વાર્તાઓ અને ટુચકાઓ શેર કરતા સુમારીવાલાએ જણાવ્યું કે આજના એથ્લેટ્સની સરખામણીમાં અગાઉના સમયમાં રમતવીરોને જે પડકારોનો સામનો કરવો પડ્યો હતો તેના વિશે વાત કરી હતી, આજના સમયમાં જેમની પાસે યોગ્ય માળખું હોવાને કારણે તમામ સુવિધાઓ ઉપલબ્ધ છે. એદલજીની ક્રિકેટર તરીકેની તેજસ્વી કારકિર્દી થોડા વર્ષો પહેલા બીસીસીઆઈ ચલાવવા માટે સુપ્રીમ કોર્ટ દ્વારા નિયુક્ત કમિટી ઓફ એડમિનિસ્ટ્રેટર્સ (સીઓએ) ના સભ્ય તરીકે વિસ્તરી હતી.
શ્રી આદિલ સુમારીવાલા એક બહુપક્ષીય વ્યક્તિત્વ છે, જેઓ રમતગમતમાં અને કોર્પોરેટ વિશ્ર્વમાં સફળ કારકિર્દીનો આનંદ માણે છે. તેમણે 1980ની ઓલિમ્પિક ગેમ્સ, વર્લ્ડ યુનિવર્સિટી ગેમ્સ, એશિયનમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું હતું તેમણે 22 ગોલ્ડ સહિત 40 થી વધુ નેશનલ ચેમ્પિયનશિપ મેડલ જીત્યા છે. 11-વખતના 100એમ રાષ્ટ્રીય ચેમ્પિયન, શ્રી સુમારીવાલાએ 18 વર્ષ સુધી આંતર-રાજ્ય રાષ્ટ્રીય રેકોર્ડ રાખ્યો હતો. તેઓ કોઈપણ રાષ્ટ્રીય રમતગમતના પ્રમુખ તરીકે ચૂંટાયેલા પ્રથમ ઓલિમ્પિયન અને અર્જુન પુરસ્કાર વિજેતા બન્યા ભારતમાં ફેડરેશન વખતે તેઓ 2012માં એથ્લેટિક્સ ફેડરેશન ઓફ ઈન્ડિયા (એએફએલ) ના પ્રમુખ બન્યા. એએફએલ પ્રમુખ તરીકેના તેમના કાર્યકાળ દરમિયાન જ ભારતે ગયા વર્ષે ટોક્યો ખાતે નીરજ ચોપરાના રૂપમાં એથ્લેટિક્સમાં પ્રથમ ઓલિમ્પિક સુવર્ણ ચંદ્રક જીત્યો હતો.
ડાયના એદલજીએ 1976 અને 1993 વચ્ચે ચાર કેપ્ટન તરીકે, અને 34 વનડે, 18 સુકાની તરીકે, 20 ટેસ્ટમાં ભારતનું પ્રતિનિધિત્વ કર્યું છે જેમાં તેમણે ટેસ્ટમાં 63 વિકેટ ઝડપી હતી, જે વિશ્ર્વમાં ત્રીજા નંબરે છે તેમણે પણ ઓડીઆઈમાંં 46 વિકેટ લીધી હતી. જીતેલી ભારતીય મહિલા ટીમનો ભાગ બનવું તેમની સૌથી મોટી ક્ષણોમાંની એક હતી.
તેમની પ્રથમ ટેસ્ટ, 1976માં પટના ખાતે વેસ્ટ ઈન્ડિઝ સામે હતી તેમણે 1978માં શિવ છત્રપતિ પુરસ્કાર, 1983માં અર્જુન પુરસ્કાર, 1991માં મહારાષ્ટ્ર ગૌરવ પુરસ્કાર અને 2002માં પદ્મશ્રીથી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા.

Latest posts by PT Reporter (see all)

Leave a Reply

*