યતુ જી જરથુસ્ત્ર (હપ્તન યશ્તમાંથી)

આપણને તકલીફો ઘણી બધી રીતની આવે છે. કેટલાકને સ્વાસ્થ્ય સંબંધી ચિંતાઓ હોય છે, કેટલાકને શૈક્ષણિક તકલીફ હોય છે, કેટલાક બાળકો અથવા માતાપિતા સાથે મુશ્કેલીઓનો સામનો કરે છે, કેટલાકને કાર્યસ્થળના દબાણનો સામનો કરવો પડે છે અને તેથી વધુ … સૂચિ અનંત છે. જો કે, આપણે બધાં, આપણા જીવનના કોઈક સમયે, એવી પરિસ્થિતિઓનો સામનો કરવો પડ્યો હોય છે કે જે તર્કની અવગણના કરે છે, એવી સમસ્યાઓ કે સંભવત તેનું કોઈ સમાધાન નથી. આપણે આપણી પોતાની વાસ્તવિકતા વિશે પણ પોતાને સવાલ કરવાનું શરૂ કરીએ છીએ – શું આપણે ખરેખર આ વિચિત્ર કંઈક અનુભવી રહ્યા છીએ અથવા આપણે ફક્ત તેની કલ્પના કરીએ છીએ!
દાખલાના હેતુ માટે, મારે અહીં કંઈ જણાવવું છે એક બાળકીનો અનુભવ જેને હું જાણતી હતી. તેની માતાનું ખૂબ જ નાની ઉંમરે નિધન થયું હતું, જે પછી બાળકીને ઘરની આસપાસની વસ્તુઓ જોઈ ડર લાગવાનો શરૂ થયો. તે છોકરીને હેન્ડલ કરવું ખુબ મુશ્કેલ બન્યું કારણ કે તેણી એવી વાતો વિશે બોલતી હતી કે અન્ય કોઈ વ્યક્તિ તેને જોઈ શકતું નહોતું! કોઈ પણ ખરાબ ઉર્જાથી છુટકારો મેળવવા માટે ઘરમાં જશન કરવામાં આવ્યું અને ત્યારબાદ જશન ચલાવનાર દસ્તુરજીએ બાળક સાથે વાત કરી. ત્યારબાદ તેમણે ‘નિરંગનો દોરો’ (નિરંગદીનની ક્રિયામાં વપરાતો પવિત્ર દોરો) પર કેટલીક પ્રાર્થનાઓ અને નિરંગો કરવાની ભલામણ કરી. કોઈ શંકા વિના, પ્રાર્થનાઓએ કામ કર્યુ અને તે છોકરી જલ્દીથી સામાન્ય બની ગઈ અને તે વિચિત્ર દ્રશ્યો જોતાં બંધ થઈ ગઈ.
આપણા મંત્રોની શક્તિ અને અસરકારકતાનો કોઈ અંત નથી. હપ્તન યશ્ત એ આપણી આસપાસની નકારાત્મક શક્તિઓ અથવા દુષ્ટતાની ખરાબ અસરો સામે એક અત્યંત શક્તિશાળી મંત્ર છે. નીચે આપેલ પેસેજ હપ્તન યશ્ત માંથી લેવામાં આવ્યો છે અને તે સંભવિત અશક્ય પરિસ્થિતિઓ અથવા અનુભવોને દૂર કરવામાં ખાસ કરીને અસરકારક છે કે જેને તર્કથી સમજાવી શકાતું નથી. મારો અનુભવ રહ્યો છે કે ‘જ્યાં મંત્ર વાણી છે ત્યાં તર્ક નથી, માત્ર જાદુ છે’!

“Yatu zi Zarathushtra vanat daevo mashyo Ko namanahe badha Spitama Zarathushtra Vispa druksh janaiti, vispa druksh nashaiti, yatha haonaoiti ashem vacham Aoi te aoi tanvo dadhaiti, aoi te athaurunem janaiti athaurunem yatha rathaeshtarem vispano asrushtee nashatanam aojangha. Yo him daste daranem yoi hapta Amesha Spenta hukhshathra hudhaongo hamerethanamchit. Daenam Mazda yasnim aspo kehrpem apem Mazdadhatam ashaonim yazamaide. Atere vitare maibya vitare maibya vimraot Zarathushtra atare vitare maibyaschit vitare maibyaschit vimraot Zarathushtra yat vangheush manangho yat aithyejanghem vacham fraspavaresh fracha framerethwacha frazathwacha. Satavata satevata utavata utevata uta apabarentu yatha bastem fravashanam daenam Mazdayasnim nashatanam aojangha – Ashem Vohu.”

આ કરદાનું શાબ્દિક અનુવાદ નીચે મુજબ છે:
ઓ જરથુસ્ત્ર! હું તને વિનંતી કરૂં છું કે માણસ જેવા દુષ્ટ જાદુગરને મારવા, જે એક દેવ (દુષ્ટ વ્યક્તિ) જેવું લાગે છે. હે સ્પિત્મા જરથુસ્ત્ર! જેમ કોઈ એક આ પવિત્ર શ્લોકોની શક્તિથી સફળ થશે, તે જ રીતે તેમને આ ઘરની બધી દ્રુજાઓ (દુષ્ટ આત્માઓ) ને જીતવા અને નાશ કરવા દો. આ દ્રુજા શરીરનો અંકુશ લે છે અને આથ્રવન (પૂજારીઓ) અને રથસ્થાન (યોદ્ધા) બંનેને ફટકારે છે. અમે તમને
અમારો રક્ષક બનવા વિનંતી કરીએ છીએ, જેમ કે સાત એમેશાસ્પંદ, જે બંને સમજદાર અને સાચા શાસકો છે અને દુષ્ટ સામે આપણી રક્ષા કરે છે. અમે મઝદા ધર્મની ઉપાસના સાથે અને ઘોડાની આકારમાં મઝદા દ્વારા બનાવેલા પવિત્ર જળ સાથે સુસંગત છીએ.’
જરથુસ્ત્ર, પાપોની નિંદા કરે છે
કારણ કે તેઓ વોહુમન જે પવિત્ર
શ્ર્લોકોમાં સૌથી અવિનાશી છે. આ શ્ર્લોકોની શક્તિ દ્વારા, દુષ્ટ લોકો મઝદા ઉપાસકોના પવિત્ર શ્ર્લોકોથી બંધાય જાય છે અને તેને આપણાથી દૂર લઈ જવામાં આવે છે. મઝદા ઉપાસકોનો સો ગણો વધારો થાય!

About ડેઝી પી. નવદાર

Leave a Reply

*