સામુદાયિક સપોર્ટ સાથે કોવિડ 19 સામે લડવું

– ઈરાનની એફએમ એ મદદ માટે પારસીઓનો આભાર માન્યો-

ઈરાન અને ભારતના સંબંધો ઘણા જુના છે. આ પ્રાચીન સામાજિક-સાંસ્કૃતિક સંબંધોની ઉજવણી કરવા અને ભારત-ઈરાન રાજદ્વારી સંબંધોના 70 વર્ષ પૂરા થવા માટે, ઇરાન દૂતાવાસ સાથે પરઝોરે ફેબ્રુઆરી 2020માં દેરાખ્ત-એ-દોસ્તી મહોત્સવનું આયોજન કર્યું હતું. આ કાર્યક્રમમાં ફિરદોશીના શાહનામ પર એક પ્રદર્શન યોજવામાં આવ્યું હતું, આ મહાકાવ્ય વિશેની પેનલ ચર્ચા અને ઇરાનથી નાના ટ્રુર્પ દ્વારા સંગીત પ્રદર્શન હતું. દુર્ભાગ્યવશ, લગભગ એક સાથે આ તહેવારની સાથે કોવિડ -19 કટોકટી વિશ્વમાં ફેલાઈ રહી હતી.
13 માર્ચ, 2020 ના રોજ, યઝદ ઝોરાસ્ટ્રિયન એસોસિએશનના પ્રમુખ અને ફેઝાના પ્રમુખ, સંપર્કમાં આવ્યા, અને ડો. કામા સાથે સંકટની વિગતો શેર કરી અને તેના યઝદ અને આખા ઇરાનમાં ખરાબ અસર પડી રહી છે તેની જાણ ડો. સાયરસ પુનાવાલા અને ગ્લોબલ ઝોરાસ્ટ્રિયન કમ્યુનીટીને કરી.
જો કે, ઉદાર સમુદાયના સમર્થનથી, જીવન બચાવવાની દવાઓ, માસ્ક, સર્જિકલ કવચ્રેલ્સ અને ગ્લોવ્સ અને કેટલાક વેન્ટિલેટર, યજદ પર મોકલવામાં આવ્યા હતા. પુરવઠાનું પરિવહન મહાન સ્થાનિક એરલાઇન્સ દ્વારા શક્ય બન્યું હતું, જે એક સમયે ઇમર્જન્સી ફ્લાઇટ્સ ચલાવતા હતા જ્યારે તમામ સ્થાનિક અને આંતરરાષ્ટ્રીય ફ્લાઇટ્સ સ્થગિત કરવામાં આવી હતી.

Leave a Reply

*