તંત્રીની કલમે

વહાલા વાંચકો,
જો કે આપણે આ વખતે ઓછો ઉત્સાહ દાખવતા આપણા નવા વર્ષમાં પ્રવેશ કરીએ છીએ, આપણે આપણા બધાના હૃદયથી નવી ભ્રમણકક્ષાને આવકારીએ છીએ! અને નવા વર્ષમાં આપણા હૃદયમાં આશાની ભાવના ભરેલી છે – વિશ્ર્વમાં પણ કોરોનાવાયરસ રોગચાળો દ્વારા લાવવામાં આવેલી નવી દુનિયાની શરતો આવે છે.
નવા વર્ષમાં પગ મૂકતાંની સાથે, આપણે અનુભવીએ છીએ કે જ્યારે આપણે આપણા પ્રિયજનો સાથે આનંદ અને ઉત્સવ ઉજવવાના હતા, પરંતુ આ વર્ષે, આપણે ભય અને સામાજિક પ્રતિબંધો સાથે ચાલવું પડશે. પરંતુ આપણી પાસે ભય પર આશા પસંદ કરવાનો વિકલ્પ છે. હવે આપણે નવી, જુદી દુનિયાના પરિવર્તનની કલ્પના કરી તેને આલિંગનમાં લેવાની જરૂર છે, જે આપણા દુ:ખ અને ભયને તાકાત, એકતા અને આશામાં ફેરવશે.
આપણે આ રોગચાળા સામે લડવામાં, આપણી બાહો ઉંચી કરવી પડશે. આપણને આશા છે સલામત અને સારા ભવિષ્ય. આ તે સમય છે જ્યારે આપણે આપણી શ્રદ્ધાને પકડી રાખવી જોઈએ અને આપણે આપણી આશાને આપણી નવી વાસ્તવિકતાને આકાર આપવી જોઈએ.
આપણે અસાધારણ સમયમાં જીવી રહ્યા છીએ, આ નવી દુનિયાને સમજવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યાં છીએ. આ તે સમય પણ છે જ્યારે આપણી શ્રદ્ધાની કસોટી કરવામાં આવે છે. વિશ્ર્વાસની વાસ્તવિક કસોટી એ છે કે તમે એવા સમયમાંથી પસાર થઈ રહ્યા છો, એવી કોઈ બાબતનો સામનો કરી રહ્યા છો કે જેમાં તમે ભગવાન પર તમારી શ્રધ્ધા રાખી તમે સારા સમયની રાહ જોઈ રહ્યા છો.
માનવજાતે સહન કરેલી અન્ય તમામ મહામારીઓની જેમ, આ પણ સમાપ્ત થઈ જશે. એક સમય એવો આવશે કે જ્યારે દરેક વ્યક્તિ જાણશે કે શા માટે, કયા હેતુ માટે, આ બધા દુ:ખ હતા , અને ત્યારે કોઈ રહસ્યો રહેશે નહીં. પરંતુ ત્યાં સુધી, આપણે જીવવું જોઈએ, આપણે કાર્ય કરવું જોઈએ અને આપણે આશા રાખવી જોઈએ!
યાદ રાખો – ‘જો તે તમને ત્યાં લાવે છે, તો તે તમને તે દ્વારા લાવશે!’ તેથી, હવે આપણે વિશ્ર્વાસ રાખીએ, હવે આપણે નવા વર્ષમાં જઈશું, જે બધા માટે વધુ ખુશીઓ લાવશે.
હું આશા રાખું છું કે તમને અમારા પારસી નવા વર્ષનો વિશેષ અંક ગમશે! તમને દરેકને નવુ સાલ મુબારક!

– અનાહિતા
anahita@parsi-times.com

Leave a Reply

*